Hebu tuendelee kusimama sasa, tunapoomba na tuinamisha vichwa vyetu. Bwana, tuna furaha asubuhi hii kurudi nyumbani kwa Mungu kwenye ibada nyingine, na tunaomba Mungu kwamba utatusahihisha asubuhi hii makosa yetu yote tuonyeshe njia zile ulizochagua zitupasazwa kupitia, na tupe neema yako na upendo, ili tupate kufuata njia zile na maagizo kwa moyo wetu wote, ili tuonekane siku ile katika Kristo bila lawama, kwani tunaamini Bwana kwamba kufunuliwa kwake kukaribu. Tunaona ishara zote alizonena zitatokea kabla tu ya kuja kwake sasa zikitimia, na kwa furaha tunatazamia muda huo, kama Ibrahimu wa kale alivyomtazamia yule mwana wa ahadi, na kuona zile ishara za mwisho za Mungu zikishuka ulimwenguni, hapo alijua kwamba haitachukua muda mrefu hadi huyo mwana atoke hapo, na sasa twaliona hilo likirudia tena. Yesu alituambia kwamba wakati mambo haya yaanzapo kutokea tuinue vichwa vyetu, kwamba ukombozi, ukombozi wetu unakaribia. Mshangao wa wakati huo, dhiki kati ya mataifa, matetemeko ya nchi mahali mahali, bahari kivuma, na moyo wa mwanadamu kikoma kwa hofu, na sitotambua kwamba tuko katika saa hiyo, wakati ambapo mataifa ya jui la kufanya, inaonekana vita vingine vinakuja. Hicho kingekuwa kitu kibaya jinsi gani, dunia ikivunjika vunjika. Wanasayansi walisema kwamba kitu cha kutisha kiko karibu, tunaona Biblia ikinena juu ya jambo hili. Basi Bwana tusaidie leo kusimama katika hii nyumba ya kusayishwa na kutii amri kutoka kwa Mungu wetu, kusonga mbele katika saa hii ya giza, kuangaza nuru, kwani huenda ikawa nafasi yetu ya mwisho kufanya hivyo kwani tuomba ili katika jina la Yesu na kwa ajili yake, amina. Ketini. Hakika naona hii kuwa ni heshima kuu kuwepo hapa katika maskani asubuhi hii, na samahani kwamba hatuna nafasi yenu ya kuketi hapa, na mahali hapa pamejaa watu na wamesimama kila mahali kule nje. Ninyi watu mliopo nje sasa mwaweza kusikia hili katika redio zenu. Na sahau, ndugu Nevo anamwambia ndugu Branham: ni katika mita bendi ngapi yaweza kusikika? hamsini na tano hadi hamsini na saba ninyi watu mliopo nje na katika sehemu za kupaki magari na barabarani mwaweza kusikia hili katika redio zenu kati ya hamsini na tano na hamsini na saba katika bamba la redio zenu kwa hiyo tumejaribu na likuwa nikirudi hasa kwa ha... hapa kujaribu kufanya mkutano wa kama siku kumi kuzungumzia juu ya somo la vile vitasa saba vya mwisho kwani kati ya vitasa vile ni zile baragumu na nilikuwa nikiwaambia katika ule ule wakati nilipokuwa ninakwenda kuhubiri juu ya zile baragumu saba, kwamba nitavileta pamoja vile vitasa na yale mapigo na, na nafikiri ingekuwa wakati mzuri, nilikuwa nimerudi tu kutoka Afrika na na watoto hawakuwa wamepata likizo yao. Mtoto wangu mdogo wa kiume Joseph amekuwa amekuwa akiendelea, anahitaji wiki chache za kujifunza juu ya so, kusoma kwake, alifunzwa idhuru lakini haikufikia wastani, kwa hiyo tulimwacha Tucson hivyo wakati tulipokuwa Afrika, wakati nilipokuwa Afrika, na aliendelea na kusoma kwake na kufaulu kwa kisomo cha shule ya mchana. Kisha tulirudi basi, nalifikiri huku watoto wakiwa likizoni nitafanya mkutano mdogo hapa na watu na kuhubiri masomo haya. Lakini basi tulipofika hapa, tuliona kwamba hatungeweza kupata ukumbi wa shule, na nilijua maskani hayatakuwa yanatosha kuwaketisha watu na kuwafanya wastarehe inavyowapasa wakati wao, ninapokuwa na ujumbe huu. Kwa hivyo ilitupasa ku, kufanya mpango tofauti na badala ya kuwa na zile zile siku kumi ambazo tulikuwa tukipanga kuwa nazo vema, nilifanya ibada mbili tu kwa kila Jumapili, Jumapili hii, Jumapili jayo na eh, Jumapili ifuatayo, ibada mbili ili kwamba nasi hatukuitangaza nakeshia, kama yeyote alisikia kwa kwa njia yoyote ya kwamba mikutano itaanza tarehe ishirini na nane kwenye ukumbi wa shule kama Mungu angeruhusu, sema kama na rafiki wowote na mmekodisha vyumba vyovyote kwenye vyumba vya kulala, ningefutilia hilo mbali. Waona, kwa sababu ina kwamba wao hatu hatuwezi kupata kwa urahisi, hawawezi kupata ule ule ukumbi wa shule na sasa. Nataka na kuzungumza juu ya ibada tu za kinjilisti Jumapili asubuhi na Jumapili usiku. Nataka niwe na maombi kwa wagonjwa, na tunatumaini kwamba Mungu atatu, atakutana na ninyi watu mlio wagonjwa Sijui Bili atawashughulikia jinsi gani. Nafikiri kutoa kadi za maombi au namna zozote kulisimamia kusanyiko, lakini tutafanya yoyote tuwezayo kufanya kumwombea kila mtu katika hizi wiki tatu zijazo, ambazo tunakusudia kuwa na ibada, kama ni mapenzi ya Bwana na kisha mara nyingi kuna mahojiano ya kibinafsi, mtu fulani anataka kukuona kwa dakika moja juu ya jambo fulani au jambo kama hilo, nasi tuta... ni wangapi hapa wanataka mahojiano ya kibinafsi? hebu tuone mikono yenu. ala, nani asiyependa? kwa hiyo basi tuna-, yaonekana itakuwa vigumu yapata. kwa hiyo andikeni matakwa yenu na muyatume pelekeli kwa bili, kisha nitayapata kutoka huko, na sasa atatangaza kuhusu nakisia kadi za maombi kila zi, zinapopaswa kutolewa ni wangapi wa ndugu zetu wanaohudumu wa walio hapa asubuhi hii? Hatukuwa na nafasi kuusidani mmeta mtambua yote wao. Kuna wahudumu wangapi hapa asubuhi hii? Tafadhali inueni mikono yenu juu tu, au msimame. Hebu tuone ni wahudumu wangapi walio katika kusanyiko asubuhi hii. Vema, vizuri. Bwana ashukuriwe kwa watu hao. Laini tungelikuwa na muda wa kufahamiana na kila mmoja wao, lakini nina hakika mnawaona, nasi Mungu anawajua katika huduma yao, na tunaomba kwamba Mungu awabariki sana. Bila shaka wengi wao wamefunga ibada zao kuwepo hapa. Ndugu Juno Jackson, nadhani na, na ndugu Donald Rado, na matangazo haya yanakuja katika makanisa yao then, na katika pia kule New York na mahali pengine katika taifa hili, ni kwa simu za kibinafsi katika kila kanisa asubuhi hii. Ninafurahi kumwona ndugu Richard Blair akiketi hapa. Nilisoma hivi karibuni tu barua kuhusu jambo kuu ambalo Mungu alilitenda miongoni mwa watu kule. Hivi majuzi kama ninavyoelewa, naweza nikosee, ndugu Blair, kama nimekosea nisahihishe. Eh, ee, alikuwa akifanya kazi, akimsaidia mtu kuwekea gari waya au kitu fulani, naamini ilikuwa hivyo, na nalisoma barua ile, na waligeuza kitu fulani, na hata hivyo ilichukua umeme hadi kwenye maji, ambapo mtoto mdogo wa kiume alikuwa mojawapo wa mtu aliyekuwa mwenye gari lile, mdo, mtoto wake mdogo wa kiume, kijana tu mdogo, na ilimuua yule mvulana mdogo. And, uh, na tumbo lake lilivimba na natwajua, mshtu- mshtusho wa umeme, hicho ndicho wanapo, wanapokufa, hicho ndicho kinachotokea, akakondoa matoa yake madogo, meno yake yaka meno yake yakaumana, liliwatisha wa ndugu vibaya sana. Ndugu Blay alisema, aliwazia angeweza kunipata mahali fulani kumwombea, lakini alikumbuka kwamba alikuwa kwamba, wa, walipo wawili watatu wamekusanyika kwa ajili ya jina langu, nami nipo papo hapo katikati yao. Na yule baba alichuna vidole vyake, akijaribu kuingiza vidole vyake katika kinywa cha mvulana yule akifungue, kisha walipopiga walipiga magoti, wakaanza kumwombea mvulana yule mdogo, naye akapata wake tena. Hilo lilikuwa kweli, ndugu Blair, mmoja wa ndugu zetu waaminifu hapa. Lo, huyo kijana mwanamume yuko hapa vema, bwana ashukuriwe. Hilo ni nzuri, tungependa usimame mvulana, mvulana soni. Sasa tunashukuru kwa wetu mpenzi kwa hili. Huyo ni baba wa mvulana yule mdogo, wewe ndiwe baba? Hilo ni sawa, na hapo yupo ndugu Richard Blair. Mungu wetu aweze kufanya kitu chochote, ndiyo bwana aliliahidi Tunaishi katika uwepo wa Mungu yule mkuu wa utukufu, baba wa mbinguni, na mambo yote ambayo sisi yanawezekana na, ya kama tuweza tu kuliamini. Mnaona kile hilo hufanya ilivyofaidi maisha ya mtu yule, kuamini hilo iliokoa mvulana wake mdogo. Sasa Mungu alikuwa na watumishi wake waaminifu hapo ku ndugu Blea, na wao kuombea mvulana yule mdogo alipokuwa katika hali ile. Ndio kitu chochote kinapotokea, kumbuka ninyi ni watoto wa Mungu aliye hai, walipo wawili au zaidi wamekusanyika katika jina langu, nipo hapo. Na tena imeandikwa yeye ni msaada utakaoonekana tele wakati wa mateso. Na kama pamewahi kuwa na matatizo, mvulana yule mdogo akiwa amelala pale amekufa ardhini kutokana na mshtusho wa umeme uliyompitia kwa hiyo tunamshukuru Mungu asubuhi hii kwa mioyo yetu yote kwa hizi kwa mambo haya ambayo ametenda kwa ajili yetu Mungu wa wabariki watu hawa waaminifu pia katika wakati wa dharura huo ndio muda wa kumtafuta Mungu na kumtazamia yeye na muwe rafiki zake kabla ya dharura kuja Twajua hili kama tunampendeza Mungu, tutaweza kumwomba kitu chochote, kama ambavyo ungemwomba rafiki mwingine yote. Na yeye ni msaada utakaoonekana tele wakati wa mateso. Nilikutana hivi jana tu huko barabarani na dada wa ndugu John Martin nilikuwa mtu mmoja alikuwa amenisimamisha huko barabarani na mtu mwingine alipita karibu na akanipungia mkono wake, wakati wa kurudi nyumbani. Mnajua, unaona watu kila mahali wakisimama na kupeana mikono na kadhalika. Na bibi huyu, nakumbuka waliniita hivi majuzi, ambapo mtu fulani alimgonga nyuma katika gari dogo na akampasua uti watu wa mgongo na kadhalika, juu chini, ilikuwa apooze maishani mwake mote. Anaketi mkutanona asubuhi hii akifurahia uwepo wa Mungu. Nalikuwa tu nikizungumza naye chumbani mle, nataka kumu- kuomba pamoja naye tena, naye alikuwa yuko hapa mali fulani na kisia, hakuweza kurudi ndani, lakini hapa, hakika yuko hapa, kiketi papa hapa nasi. Hilo ni sawa. Hebu simama kidogo tu, dada, ili watu waweze. Yuko yupo hapa bibi huyo, ambaye daktari alisema siku chache zilizopita hata tembea kama aliyepapasukiwa na uti wa mgongo na kitu na kila kitu kutokana na mgongano mgongano, na hapo, anasimama mzima. Unajua Biblia ilisema nao hawakuwa na neno la kujibu, sababu yule mtu alikuwa akisimama kati yao. Hilo <laughs> ni sawa. Hapa yupo kijana mdogo aliyefufuliwa, na hapa pana mwanamke mwenye uti wa mgongo uliopasuka, wakisimama kati yetu imeisha fanyika tu. Kwa hivyo yeye ni yule jana leo na hata milele, na ilibarikiwe jina la Bwana. Jinsi itupasavyo kufurahi kwamba tunaishi sasa katika uwepo wake na kujua kwamba yeye ni huu msaada upatikanao wakati wa mateso. Nina furaha kumuona ndugu vele, ndugu Martin, wengi sana wa, wakiwepo asubuhi wa hii, na Bwana wabariki sana ninyi ndugu. Sasa ni najua si baridi humu kwa umati huu wote. Hata hivyo nilipoondoka Tucson hivi majuzi joto lilikuwa kama mia moja na nne au tano, na yapata usiku wa manane ilikuwa tisini na tatu na basi, naona hili ni zuri sana kwangu, kisha <laughs> huko upaka walisema lilikuwa mia moja na arobaini Ijumaa kabla hatujaondoka, na waweza kufikiri jinsi ilivyokuwa joto. Bila shaka hiyo ni jangwani. Na sasa Hizi Jumapili tatu zijazo leo tarehe kumi na tano naamini, hii, kumi na sita, kumi na tano naamini, hilo ni sahihi, au kumi na sita kumi na tano sio? fulana mtu fulani anajibu, kumi na nane kumi na nane na ishirini na nane Agosti moja ni sawa? Mtu fulani anajibu akitoa tarehe sahihi, ishirini na tano kumi na nane ishirini na tano Na tarehe ya kwanza kutakuwa na ibada kwenye maskani Uh, msia, alike mnajua msialike wengi kupita kiasi, sababu mnaona hatuwezi kuwaweka walio ndani walio nje hapa ndani. Sasa mnajua ina, na inazidi kuwa mbaya, rudini tu mkiweza, na na kisha nipo hapa kuwakusanya wadhamini pamoja. Yaonekana ninavunjwa na huku kukatazwa kote kwa mahali pa kufanyia mkutano wa wakati, ninajisikia kuongozwa kuufanya. Kwa hiyo nitakwenda nita kuwaomba kama hatuwezi kuchukua haima letu na, na kulisimamisha na kukaa pale tu, na mwajua, kuenda hapa katika uwanja wa mpira au nje katika shamba, na kulichukua mahali hadi mahali, kama tu Bwana atakavyoongoza, na naona kwamba hivyo ndivyo yeye atakavyotenda. Mnajua kuna ono kuhusu hilo, na nafikiri kwamba labda hiyo ndio sababu Haya yanatokea sasa. Mwajua, mara nyingi tunafikiria ni vibaya sana, kwa sababu mambo fulani hutokea, lakini mwajua, huo huenda ikawa ni Mungu maona akikusukuma katika mambo haya, wakati yeye al, alinenapo atalitenda. Siku chache zilizopita wengi wenu, yapata mwezi mmoja kabla ya kwenda Afrika, wengi wenu labda wanakanda, ninyi watu mnao pata kanda juu ya kuchagua bibi ya harusi ulihubiriwa California. Dakika chache za mwisho za kanda ile, sikumbuki kamwe kuhusu kuwepo huko, lakini Roho wa Bwana alikuja kwa nguvu sana, na likuwa nikiwalaumia jinsi walivyokuwa wakiishi na kufanya. Na baada ya Injili kuhubiriwa na kutangazwa mbele yao, mara Roho Mtakatifu akanena na akasema, Kapernaumu mwaona mji ule unaojiita wenyewe kwa jina la malaika, huo ni Los Angeles. Wewe umejikuza mpaka mbinguni, lakini utashushwa mpaka kuzimu. Mnaona. Na kisha baada ya hayo ukaisha. Naam, nilikuwa nje na ndugu Moslim na Bili walikuwa pamoja nami, nao walisema, walirudi wakaangalia na sakafu yote ilikuwa imejaa watu wa wahudumu wakilia kwa huzuni. Nami nalikwenda na kuchukua andiko nikasema, kuna kitu kuhusu hilo katika Biblia na ilikuwa Yesu akikemea miji yote ile ya pwani ambayo alikuwa ameizuru. Kwa nini alisema? Nawe Kapernaumu, umetukuzwa mpaka mbinguni, utashushwa mpaka kuzimu. Alisema kwa kuwa kama kazi zilizofanyika kwako zingefanyika katika Sodoma na Gomora, ingalikuwa nge, ingalikuwekwa hata leo. Na wakati ule Sodoma na Gomora ilikuwa chini ya bahari na baada tu ya hilo labda miaka mia, mia moja au yoyote ile baada ya unabii wa Yesu, Kapernaumu, mji pekee wa pwani ambao yeye aliuzuru, tetemeko la nchi liliuzamisha baharini. Wajua, hilo lilikuwa jibu la moja kwa moja kwa California, kwa Los Angeles, na kisha huko Tucson. Hivi majuzi niliporudi tu, tetemeko kubwa la nchi lilitokea kule, na wanasayansi walikuwa katika televisheni wakilichora, lilikuwa katika magazeti kwamba dunia hivi majuzi ilipasuliwa toka visiwa vya uh, Aleutian toka Alaska kuzunguka visiwa vya uh, Ulutia kama maili mia mbili kupenyeza bahari baharini ikirudi hadi San Diego ikazunguka Los Angeles na kutokea San Diego naliachana inchi kadhaa, nyumba zimebomolewa, nyumba za kulala zimezama. Na mwanasayansi katika tume hii hii ali-, ati aliulizwa akasema, vema, hiyo yaweza kuanguka siku moja yaka, alisema ati yaweza itaanguka, na yeye alitumia majina ya kisayansi jinsi yale ye, mawe ya volcano yane vino zi, ndilo lililosababisha haya matetemeko ya ardhi kuzunguka San Diego na nchini na chini, ndani yake imekuwa sehemu ile tupu, na sasa yote ime, imeanza kuporoboka kama changarawe na inayobonyea na, na sasa ni nganda tu, na imeachana nchi nyingi. Wamechukua wame rada na kadhalika na kufuatilia u, u, ufa ule na kutia alama kuona ilipokuwa, na iliachana nchi nyingi zaidi labda la nchi mbili au tatu hivi majuzi, tena mara tu baada ya kutolewa unabii ule. Na wale waliokuwa wakimhoji mwana sayansi yule walisema, vema, labda jambo hilo halitatukia katika wakati wetu aisema alingetukie katika dakika tano au miaka mitano. Lakini patazama, Bibi Simpson, sidhani yuko nasi leo au ninamuona ndugu Fredi akiketi hapa, lakini sijui alipo. Bibi Simpson alikwenda akapata unabii ambao niliutoa mnamo elfu moja mia tisa thelathini na tano au kitu kama hicho, na kusema wakati waja, imeandikwa katika kitabu mahali fulani, bahari itatiririka mpaka jangwani. Angalia litakalotokea kama hayo maelfu ya maili mraba yatakayotumbukia ya katika mawe ya volkeno yanayoyeyuka ya dunia na kudidimia ndani. Patakuwa na mamilioni watakaokufa kwa wakati mmoja, na hilo litasababisha wimbi kubwa sana la bahari. Kumbuka, hadi kufikia bahari ya Selton ni futi mia moja au mia mbili chini ya usawa wa bahari. Maji hayo labda yatakaribia yata sana Tucson, na hilo wimbi kubwa la bahari huko na bahari itatiririka hadi jangwani. Mataifa yanavunjika, Israeli inaamka, ishara walizotabiri manabii. Siku za mataifa zimehesabiwa, zimekumbwa na hofu. Rudini enyi mliotawanyika makwenu, tuko wakati wa mwisho sasa. Bwana hawabariki sana, ninaanza hayo na kusahau saa tutafiifia hivi karibuni katika umilele kwa vyovyote. Na sasa katika Marko mtakatifu sura ya saba na aya ya saba kuleta fungu la maneno kwenye somo ili ambalo ndio mara tu ni lisomwe li katika Mo eh, Mambo ya Nyakati wa kwanza kumi na tatu, ili kufanya somo kwa ajili ya hii. Linataka Marko saba saba, nao wananiabudu bure, wakifundisha mafundisho yaliyo maagizo ya wanadamu. Sasa sijui neno ila ule ujumbe alionipa Bwana, na huo tu ndio niwezao kuzungumzia. Na sasa nitazungumza juu ya somo asubuhi hii ambalo nilidhania lingefaa na usiku wa leo nataka kuzungumza juu ya chakula kwa wakati wake, kama Bwana akipenda, chakula cha kiroho kwa wakati wake na jinsi ya kukipokea. Sasa na asubuhi hii kujaribu kumtendea Mungu kazi bila ya kuwa mapenzi ya Mungu. Mungu yu mwenye enzi na tunaona hapa Daudi alilofanya katika maandiko yaliyosomwa ya, ya mambo, nyak Mambo ya Nyakati wa kwanza kumi na tatu, naye alikuwa makusudio yake yalikuwa mema, lakini Mungu hatupi thawabu kwa ajili ya makusudio mema. Kuna njia moja pe pekee ya kumtumikia Mungu, nayo ni kwa kutenda mapenzi yake, kwa amri yake naye Mungu akiwa mwenye enzi no, hakuna mtu wa kumwambia la kufanya au jinsi ya kulifanya. Yeye ye, hutenda hilo namna, anajua njia sahihi ya kulitenda, na hilo hunifanya mimi nijisikie vizuri, na napaswa kutufanya sisi sote kujisikia vizuri, na ninahakika hutenda hivyo, kwani mmoja atakuwa nalo likija namna hii na mmoja atakuwa nalo likienda namna ile na mmoja njia nyingine lakini kitu kimoja kikubwa tena kuhusu Mungu, yeye hakutuacha sasa bila kujua ukweli ni nini na jinsi ya kuutekeleza. Anga likuwa wahati kutuadhibu kwa kutenda kitu ambacho hatukujua jinsi ya kukitenda na kisha kutuachilia tujikwae katika kitu fulani. Si Mungu aina hiyo, yeye ni Mungu ambaye unena neno na anawatazamia wanawe kuliamini na kwa hiyo yeye ajua kilicho bora sana, na wakati wa kukifanya, na jinsi ya kukifanya. Sisi tunayo mawazo yetu juu yake, lakini yeye anajua. Na kisha, kama yeye angaliweka taratibu ya yale atakayotenda, na hakutuambia yale yatakayotokea na jinsi yatakavyotokea, ya, basi sisi tukijikwaa kwa hayo, ingekuwa tungehesabiwa haki katika, katika kujikwaa kwetu au kujaribu kufanya kitu, kila mmoja angalihesabiwa haki. Lakini kuna njia moja pekee tu, nayo ni neno lake. Na jambo lingine, Daudi alipata ona kwamba katika moyo wake alitaka kutenda jambo lililokuwa jema. Hakuwa na nia mbaya au hakuwa na kusudi baya, lakini nyumba au sanduku la Bwana lilikuwa mbali na hao watu naye alitaka kulirudisha sanduku la Mungu mahali pake ili watu wamtake Mungu shauri kuhusu mambo waliyohitaji badala ya ya kuliachilia tu. Sisi vipi kama ndugu Blea na baba wa mvulana huyu mdogo wangesema mema, ni vibaya mno, kijana ameumia tu, ameuawa, nadhani kitu tu kilichotukia lakini walimwendea Mungu haraka. Vipi kama maskini bibi yule na mumewe, ni mhudumu wa Injili? Siku chache zilizopita usiku, au au usiku, wakati bibi yule alipovunjikiwa na uti wa mgongo, ambaye ambaye ndio mara simame, daktari alisema atapooza maisha yake yote. Vipi kama mumewe bibi huyo alisema vema, mpenzi, tutajifariji tu kwa hilo? Lakini haraka walifanya kitu kuhusu jambo hilo, walimwendea Mungu. Ni vitu vingapi katika Biblia tungeweza kuvitaja, jinsi ambavyo watu wanapopata shida humwendea Mungu. Vyema, basi, katika siku hizo walikuwa na mahali pamoja tu ambapo waliweza kukutana na Mungu, na hapo ni penye lile sanduku, chini ya damu. Bado ndipo mahali pa kukutanikia, chini ya damu. Kiti cha rehema kilinyunyiziwa kutoa neema kwa anayeabudu au anayeomba wakati alipomwomba Mungu haja yake. Naye ya Mungu alikuwa na utaratibu maalumu, njia iliyokupasa kuendea kuhusu hilo, na yeye asingelikubali kitu kingine chochote, asingekubali njia nyingine. Iliyotolewa ni jinsi tu alivyoitengeneza. Hivi majuzi nimehubiri tu juu ya ujumbe. Wengi wenu mwajua hilo kwamba mna mahali pamoja tu palipoandaliwa ambapo Mungu hukutana na mwabudu, mahali pale ambapo alisema nitaliweka jina langu. Kama tuweze kuupata kanisa ambamo aliweka jina lake, basi tumepapata mahali hapo. Alisema sitawabariki katika malango yote, ni yale malango tu ambamo aliweka jina langu. Nitaliweka mahali pamoja nanyi yawapasa kumkutana nami hapo, na hapo ndipo mahali pekee nitakapokutana nanyi. Nasi tuliona kupitia hapo ambapo aliweka jina lake, na hapo ndipo mahali pekee ambapo hukutana na mwabudu, na jina lake lilikuwa Yesu Kristo. Jina la Mungu ni Yesu Kristo. Yesu alisema mimi nimekuja kwa jina la Baba yangu. Kila mwana huja katika jina la baba yake, naye alikuja katika jina la Baba, na hakuna jina jingine chini ya mbingu lililotolewa miongoni mwa watu, au linaitwa Methodist, Presbiteria, Church of Christ, hata lifanyweje. Kuna mahali pamoja tu pa kukutania ambapo Mungu kutana na mwanadamu, na hapo ni wakati hawapo wa ndani ya Yesu Kristo, mahali pekee na mambo yote haya ya kale nyuma kule chini ya Agano la Kale ni kivuli cha hilo, na watake ni mwelewe waziwazi hilo. Sasa ni somo la shule ya Jumapili ya na nina baadhi ya maandiko na maandishi yaliyoandikwa hapa, nami niliwaza kwamba hili litasaidia mwelewe, mwelewe kwani mambo yote ya zamani yalitokea kama mifano kwetu sisi. Sasa tunaona kwamba Mungu alikuwa na njia ya kufanya mambo, lakini Daudi akibarikiwa tu na Mungu kwa kuwa angekuwa mfalme, alifikiri tu kwamba angemtendea Mungu kitu kwa vyovyote, naye kamwe hakuliendea hilo kwa njia iliyokuwa sawa. Tunaona Mungu ulifunua neno lake katika majira yake mwenyewe aliyoyachagua tangu awali. Sasa Martin Luther angewezaje kujua kuhusu ujumbe wa leo? Angewezaje Mpresbiteria Martin angewezaje au kanisa Katoliki kujua ujumbe wa Martin Luther? John Wesley angewezaje kujua ujumbe wa Luther? Wesley angejuaje ujumbe wa Wapentekoste? Au Wapentekoste wangejuaje ujumbe huu? Unaona? Yeye hufunua katika majira yake kwa sababu ni mbegu na kaduri ikuwavyo na kukomaa, hujifunua mwenyewe kama joto la jua kuifungua inapokuwa nyororo na changa, kuichipusha toka ardhini. Hiyo mbegu kesha katika hatua nyingine ya jua, kuipa majani yake. Jua kali litai, litaiua kama ni mbegu ya kukomaa, au wakati wa kukomaa. Kwa hiyo, ulirekebisha jua na kuyarekebisha maumbile kuya kufikiana na neno lake ulirekebisha kanisa waliochaguliwa tangu awali, bibi harusi kukabiliana na majira wanayoishi. Hata maumbile yenyewe hutuambia. Leo tunapoona mataifa yakivunjika, dunia ikididimia, maandiko kwenye ukuta, tunaona kanisa na hali lililomo, tuamuona bibi harusi na hali aliyomo, nasi twajua kwa mambo ya asili kwamba kanisa linajiweka tayari kuondoka. Ni wakati wenye fahari vipi! Ni wakati ambao manabii wote walitamani kuona saa hii. Sasa ulifunua neno lake katika majira yake tu. Martin Luther alisoma Biblia ile ile tuliyosoma. Wesley alisoma Biblia ile ile Martin Luther aliyosoma. Wapentekoste walisoma Biblia ile ile tunayosoma. Yesu alisoma Biblia ile ile Mafarisayo waliosoma Then, lakini walikuwa wakijaribu kui, kuiweka ngano katika hatua ya mapema ambapo ilikuwa inaiva, walishindwa kuiona saa yao. Sasa Daudi amefanya jambo lile lile hapa. Mungu ulifunua neno hili katika majira yake na kwa yule amchaguaye kulifunua kwake. Mungu huchagua wa kulifunua kwake, alichagua hilo kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu. Matendo yake yote yalijulikana kwake, yakiwa yamefichwa wanadamu. Yeye huyafunua tu apendavyo, ni majira yake aliyoyachagua, mtu wake aliyemchagua, na kamwe hajachagua kundi au dhehebu, ni mtu aliyechaguliwa. Jinsi atendavyo hilo ni nani yule atakayethubutu kumsahihisha na kusema, sasa Bwana, ulifanya kosa kwa kumweka mtu huyu katika huduma? Mtu huyu haamini kama tuuaminivyo. <laughs> Nani atakaye kwenda kumwambia Mungu amekosea katika jambo hilo? Itahitaji mtu ambaye anaatia zaidi kidogo kuliko mimi kumwambia hilo yeye. Yeah, anajua atendalo. Anajua amchague amchague nani na asimchague nani, la kufanya na wakati wa kulifanya. Haiduru tunavyofikiri mtu fulani anastahili kufanya kazi fulani, Mungu anajua ni yupi anayestahili, kwa, kwa, wa, kwa wakati huo na majira hayo, au majira hayo na wakati unaofaa wa kuitenda naye Mkristo alisi na wakweli, mwamini alisi na wakweli katika Mungu umngojea Bwana kwa mambo haya. Ngojea juu ya huduma yako. Kama ukijisikia kuitwa, hakikisha kwamba ni Mungu, hakikisha kwamba ni sahihi, hakikisha kwamba yale usemayo yako katika wakati. Biblia ilisema wao wamngojeao Bwana watapata nguvu mpya, watapanda juu kwa mbawa kama tai, watapiga mbio wala hawatachoka are... wakienda kwa miguu hawatazimia. Angalia Daudi mfalme wa Israeli, akiwa ndiyo tu apakwe mafuta Samuel... Samueli alimiminia mafuta, naye alikuwa amechaguliwa na Mungu awe mfalme wa Israeli naye Daudi alipata ufunuo huu kulileta sanduku la Bwana hadi mji wa Daudi. Sasa hakuna kosa lolote see, lakini unaona Daudi aliliendea isivyo sahihi that looks like. Sasa yaonekana kana kwamba mtu kama huyo angepata ufunuo, mtu mkuu kama mfalme aliyechaguliwa na Mungu mfalme mkuu kuliko wote aliyewahi kuishi duniani nje ya Kristo, ya Kristo nadhani alikuwa Daudi, kwa sababu Kristo uh, ni mwana wa Daudi. Sasa mtu mkuu zaidi ya wote aliyekuwa ndio tu apakwe mafuta akitoka kwenye uwepo wa Mungu, hasa alipata ufunuo kumfanyia Mungu kitu, na alitaka kukifanya kwa ajili ya Mungu, lakini ule ufunuo ulikuwa sio sahihi. Sasa hilo ni jambo kuu, litahusu somo letu, kujaribu kumfanyia Mungu kazi bila ya kuitwa kuifanya. Angalia Daudi alipata ufunuo, na angalia, haikuwa Nabii Natanieli ambaye alipata ufunuo, ilikuwa Mfalme Daudi ambaye alipata ufunuo, wala Natanieli hakutakwa shauri juu ya hilo. Hakumuuliza Natanieli kamwe, lakini uliona hapa katika Mambo ya Nyakati wa kwanza, alifanya shauri na wa na maakida wa maelfu na maakida wa mamia. Hakumtaka shauri Natanieli kamwe, aliwataka shauri watu na aliwataka shauri pia makuwani na wanatheolojia wa siku ile, waandishi na wanatheolojia Daudi kwanza alitaka shauri, kasema hilo, kama hili ni la Mungu, hebu basi tushuke twende huko tukalete sanduku la gano la Mungu wetu mjini, na tumtake Mungu shauri kabla ya kufanya mambo. Walisema katika siku za Sauli waliacha kumtaka shauri Mungu kwa lile lile lile sanduku, ile urimu urimu, thumimu, waliacha kufanya hivyo. They left off doing that. David said. Kisha Daudi akasema sasa, hebu natumrudie Mungu sisi sote, hebu naturudie mambo yaliyo sahihi. Hebu tushuke twende huko tukachukue lile sanduku tulilete hapa, tulete uwepo wa Mungu, kwa maneno mengine, mjini. Hebu tufanye ufufuo na tuwarejeshe watu. Lakini alipata ufunuo ambao ilionekana kuwa mzuri, lakini hayakuwa mapenzi ya Mungu badala ya kuuliza chanzo ambacho alipaswa kuuliza, aliwataka shauri maakida wake, kwa sababu ndio mara tu awe mfalme. Naye alifuatia mawazo kama hayo ambayo maakida wake na watu wake wakuu. Kisha akaenda katika kanisa la kawaida, akauliza kama wangeweza kuwa na ufufuo, wale makuhani, waandishi, maakida wa maelfu, maakida wa mamia, naye akawataka shauri. Je, hili lilikuwa mapenzi ya Bwana? Na wakasema ndivyo. Lakini unaona, alishindwa kuuliza chanzo muhimu ambacho he siku he zote he Mungu hutenda kazi he kwake he, unaona akashindwa kukipata. Sasa makusudio yake yalikuwa mema, nia yake ilikuwa njema, makusudio yake yalikuwa mema na kuleta ufufuo mjini, kuwarudisha watu kwa Mungu lakini kamwe hakutaka shauri jinsi Mungu alimwambia atende. Unaona, hata watu wote walikubali, na wale makuhani na kwamba mfalme alikuwa sahihi, walihitaji sanduku lirudi mjini. Sasa walihitaji uwepo wa Mungu, walihitaji ufufuo. Lakini Mungu hakuwa ameahidi kufunua neno lake katika majira yake kwa watu hakuahidi kamwe kulifunua kwa mfalme katika majira, naye Mungu habadiliki hata kidogo. Yeye hakuahidi kufanya hilo, hata lifanywe kwa uaminifu vipi, na kwa nia nzuri vipi, na makusudi mazuri vipi, na hata watu wapende mambo hayo vipi, na kuona haja yake. Kuna mapenzi ya Mungu yanayopaswa kutekelezwa katika mambo haya. Hilo ndilo ninalotaka ni kuusisitiza sana usiku wa leo. Nataka kulifanya hili ili kwamba huna budi kuliona kama, kama Roho wa Mungu anakaa ndani yako, na hiyo ndio sababu ninakawia sana hapa, si kuchukua wakati wenu ninyi watu mnaosikiza kwa simu na kwenye redio za ma, za motokaa. Lakini nawataka mlione hilo kama wakati wenu ukimalizika, chukueni kanda yake, kwamba kuna haidhuru inahitajika vipi kila mmoja anakubali kwamba jambo hilo lahitajika. Hata hilo liwe kweli vipi, bado kungali kuna kitu kimoja cha kutafuta: je, hilo ni mapenzi ya Mungu? Sasa Mungu hakuahidi kamwe kwamba angefunua siri zake kwa wafalme wake, angefunua siri zake kwa watu wake. Kitu kama wakati wa Mikaya mwana wa Imla, kama tunapoliacha si fungu, lakini wakati mwingine kuliingiza ili na kulifanya kweli kwenu dhahiri kwenu, ili msilikose. kulikuwa kwako katika siku za Mikaya, alikuwa mtu maskini na pia alitoka kwenye familia maskini. Lakini Ahabu, mfalme wa Israeli, kama taifa likiwa chini ya Mungu God, he alitenga kando shule moja, na alikuwa ameleta manabii walioteuliwa selected hand picked prophets waliochaguliwa kwa uangalifu sana, naye alikuwa na mia nne wao. Tuoni nao, walikuwa watu wakuu, hawakuwa tu manabii wa uongo, walikuwa manabii wa Kiebrania watu halisi, na walimtaka Bwana shauri kwa watu hawa, nao walitabiri lakini unaona the... wakati lile shindano halisi la kuamua lilipofika, kila mmoja alikuwa nje ya neno la Mungu na mapenzi yake. Kwani Yoshafati alishuka toka Yerusalemu kumlaki mfalme Ahabu, nao wakavaa mavazi yao wakaketi la langoni la, na akawaleta manabii mbele yao. Kwanza Ahabu alisema tunapo mahali hapa Ramothi iliyo Gileadi ambapo ni betu kweli. Sasa hiyo ni Bwana asema hivi, Yoshua aliwagawia watu na akawapa hapo, lakini Wafilisi walikuwa wamepachukua. Kisha kasema hapa, watoto wetu wanahitaji chakula na hatuna ardhi ya kutosha kukuza chakula, na adui yetu Filisti huwalisha watoto wao hao makafiri katika ardhi ile ile ambayo Yehova Mungu alitupa sisi. Hilo ni dhahiri sana. Kisha kasema hapa, sisi watu wa Mungu tumeketi na watoto wetu wahitaji na adui yetu analisha watoto wao katika ardhi ambayo Mungu alituitia toka misu na akatupa sisi hilo lingemuinua msiolojia ama sivyo alisema tutaenda tuchukue mashamba yetu ambayo Mungu alitupa Yoshafati alisema ndiyo nitawasaidia sisi ndugu ninyi mko Yuda na mimi niko katika nimo Yerusalemu au au, ilikuwa vinginevyo? Naamini la hilo ni sahihi, nafikiri kwamba, Yehoshafati hata hivyo, Yehoshafati alikuwa mtu mzuri, mfalme, mtu wa haki ambaye alimpenda Bwana. Ahabu alikuwa mwamini vugu vugu. Kwa hiyo waliwaleta, na Yehoshafati alisema, sikilizeni na tumtake Bwana shauri kwanza, yatupasa kujua hili. Unaona, kama Daudi angelitenda kile Yehoshafati alitenda Alisema tusitende hili na haraka, akiwa Mwisraeli Ahabu alisema, bila shaka ni nao mia nne wa Ibrania kama tulivyo sisi, manabii wa Kihebrania wa dhehebu letu, na nitawataka shauri wao, ni manabii I see you just, you that sasa waona hili unasema hilo uni kwanza, ndugu Branham, nabii lo, ndio palikuwepo na mmoja no, katika wakati wa Yeremia ambaye alisema watakuwekwa huko mia, miaka miwili tu. Bwana alimwambia Yeremia sabini, akaweka nira katika shingo lake, naye yule nabii Anania Hanania akaivunja. Lakini mnajua lilompata loo no, ndio ya kubidi ukae na neno kwa hiyo manabii hawa walipanda na wakatabiri, wakasema, kweeni, Bwana yupo pamoja nanyi. Na mmoja wao naamini ni, nasahau jina lake, sasa, mkuu wao Zedekia, naamini alisema, aliweka pembe mbili za chuma, akasema, Bwana sema hivi kwa hili. Sasa mtu yule alikuwa mwaminifu, utawasukuma maadui zako warudi nyuma katika nchi zao, na kuchukua kilicho cha Mungu, umepewa hiyo Si amini alikuwa mnafiki, naamini alikuwa mtu mzuri, naamini hao manabii wote walikuwa watu wazuri. Unasema manabii? Ndiyo, kumbuka mtu yule yule ambaye alikubali kumuua Yesu Kristo alitabiri, kwa sababu ilikuwa ni zamu yake, alikuwa kuhani mkuu mwaka huo. Na kwa kuwa hicho kilikuwa cheo chake, naye alikishikilia hicho cheo, roho wa Mungu Bwana alimjia, na hilo halikumaanisha ameokolewa au chochote kile. Na alitabiri Kayafa, kwa sababu kilikuwa cheo chake kilichotenda hilo. Na hawa manabii wakiwa manabii wa cheo cha manabii walitabiri na roho wa Mungu aliwajia. Watu walio na karama za roho, natambua ninazungumzia asilimia tisini na tisa ya Wapentekoste, lakini it mtu, mara nyingi mtu Mungu anaweza kutenda kazi pamoja nao, awape kibawa na watu watawabana watu hao kama hawakuwa wameitwa sawasawa na kutumwa na Mungu, hata mfanye mwanamume huyu au mwanamke kusema kitu ambacho si mapenzi yake, kwa sababu watu wanawashurutisha kulitanda jinsi ilivyo. Nibidi kumshika maskini mchungaji wetu hapa juu ya jambo hilo nje huku mwituni asubuhi moja, mnamo saa tisa usiku, kasema nenda kamwambie ndugu Nevo nilikuja kwako, sivyo? Ndugu Nevo, kila mtu ndugu Nevo, nitabirie, niambie ile au lile, unaona mtamfanya aseme mambo basi ambayo hayatatimia. Wao ambao hungojea kujua ambalo Bwana ataka kutenda, waona. Kwa hiyo watu hawa waliliangalia katika hisi ya maumbile ni yetu, lakini waona, hawakutafuta neno na mapenzi ya Mungu. Kisha Mikaya akashuka akaje, naye alikuwa na ono na akaangalia kwanza, unatambua Alisema, ngoja nipeni usiku huu, ngoja nitafute na kesho, labda naweza kujibu. Hakuwa na haraka, bwana asema hivi, kama katika kupatana na manabii wengine, alisema nitasema tu asemayo Mungu. Na siku iliyofuata twaona Mungu alimwambia yatakayotendeka, na lilikuwa kinyume kabisa cha wale wengine. The whole school the chuo chote kilikuwa kinyume, na hata mmoja wao aliondoka kaenda akampiga kofi la uso kwa ajili ya hilo. Lakini unaona, alingojea kisha, alipofanya hilo alilinganisha unabii wake, ono lake, na neno lililoandikwa, na ulikuwa unapatana na neno. Mtu asemapo wanaufunua kubatiza watu katika jina la Baba, Mwana na Roho Mtakatifu, hilo ni kinyume cha neno. Hamna mmoja kati ya hao wengine aliyewahi kutenda hivyo. Wakati wasemapo kwamba lo, tutasimama na hili lile na lile lingine na kadhalika, hayo ni kinyume cha neno. Wanaposema hawaamini katika uzao wa nyoka, hilo ni kinyume cha neno, na mambo haya mengine yote hilo ni kinyume cha neno. Lazima yapatane na neno na iwe katika majira yake. Sasa laiti Daudi angefanya hilo, sanduku lilikuwa lije, lakini si wakati ule, hakukuweko na ma mahali pake. Angalia, sasa, waliposhuka wakaenda kuchukua lile sanduku, hao mabwana wote walisema, hivyo ndivyo inavyopaswa kufanywa, Daudi. Mungu atukuzwe kwa hitaji ufufuo, na hiyo ilikuwa Pentecost halisi leo wa Baptisti, Presbiteria, Daudi, wewe ni mfalme wetu. Ninyi nyote akida fulani na meya fulani na jemedari fulani atakuwepo kwenye mkutano wako. Naam, wanasema hivyo ndivyo unapaswa una kufanya, Daudi nchi yote iko pamoja nawe the... Hiyo ndio shida leo hii. Oh, sitaki nchi to... nataka Mungu kama hakuna mtu mwingine anayesimama. Daudi alikuwa na maakida wote, alikuwa na ushirikiano na jeshi alikuwa ushiriki na ushirikiano na madhehebu yote na wanatheolojia wote na wote, kila mtu akikubaliana naye. Hivyo ndivyo alivyofanya Ahabu na wengine katika maandiko, lakini hakuwa na Mungu, kwa sababu alikuwa nje ya mapenzi ya Mungu. Na tumaini, tunaelewa hili. Angalia, walifanya kila kitu cha kidini walichoweza lazima, labda waliweka matangazo na kila kitu. Ufufuo mkuu, sanduku litarudishwa, tutakuwa na ufufuo, tutafanya hili. Angalia, aliwatuma waimbaji, aliwatuma watu wenye vinubi walio na tarumbeta, na walitenda kila kitu cha kidini walichojua, na bado Mungu hakuwa katika hilo. Kwa namna fulani twaliona likijirudia tena, sivyo? Waliwachukua waimbaji wote, walichukua wapiga vinubi wote, wapiga tarumbeta, wanawake, wanaume, yeyote aliyeimba wote waliwachukua chini huko, na walipitia kila kitendo cha kidini. Sitaki kusema hili lakini sina budi kulisema. Vivyo hivyo, madhehebu haya leo hii, Wapentekosti na kadhalika, wanapitia kila kitendo cha kidini cha kuimba na kupata sauti kwa nguvu. Angalia Daudi alipata sauti kwa nguvu zake zote, akapiga vigelegele, akaruka na akapitia kila tendo la kidini liwezalo kuwepo na bado Mungu hakuwa katika jambo hilo na nia ya yake na makusudi yake na kila kitu kilikuwa sahihi, lakini akapitia nalo njia isiyo sahihi. Unaona, alifanya matendo yote ya kidini, alipata sauti, aliimba, alikuwa na waimbaji maalum, wapiga kelele maalum, kila kitu. Walicheza katika roho, walifanya kila kitu ambacho kilikuwa cha kidini. Ni kitu kama mikutano yetu mikuu ya wakati wetu walitaka kuushinda ulimwengu kwa ajili ya Kristo. Hakuna kitu kama hicho. Ufufuo mkuu wa halaiki ya watu, mambo makuu yakitokea. Laiti wangalitambua! Siku hizo zimepita, limehangamia, lakini wanafanyiza mikutano mikuu, madhehebu na kila kitu Bali matokeo ni kama tu ilivyokuwa katika wakati wa Daudi. Hayakufaa kitu. Twaenda na kuwa na ufufuo wainjilisi. Baadhi ya wainjilisi wetu wa kule wanasema wana waongofu elfu thelathini katika muda wa majuma masita, na mwaka mmoja tokea hapo, wakirudi hawawezi kupata thelathini. Kuna kasoro fulani Jambo ni kwamba ni kitu kile kile tu alichofanya Daudi. Watu mashuhuri, mabwana wa ubiri wakuu, shule kuu, mamlaka makuu, lakini bado wangali wanataka shauri dhehebu la zamani, badala ya kuangalia katika uso wa neno la Mungu na kuona majira yataanza lini. Huwezi kukuza vyakula fulani ila nyakati fulani za mwaka. Sasa natuone nini kilichotokea. Ingawa ingawa h hanga iko lao la kidini na kadhalika lilikuwa kuu cool, makusudio yao yalikuwa makuu, mikutano ilikuwa mikuu, kuimba kwao kulikuwa kuzuri sana, kucheza kwao kulikuwa kuzuri sana, kupata sauti kwao kulikuwa kukuu, mziki wao ulikuwa murua na walikuwa na lile sanduku, sanduku lina faida gani bila Mungu? Ni sanduku tu la mbao, meza mbili za mawe Hivyo like ni kama kufanya ushirika. Kubatizwa kuna faida gani? Kubatizwa kama kwanza hukutubu, ina faida gani? Kupokea ushirika na kuwa mnafiki, kama uishi maisha yale, na kuamini neno lile lingine la Mungu, kuchukua sehemu yake na si lile lingine, yaonyesha kuna kasoro. Sasa wakati hii lote litokee hapo na tuone sasa nini nini kinatokea, kina wakati Mungu na kizazi chake na wakati wake akifikiriwi ila tu mawazo ya watu watu said... wengi waniambia wani, kwa nini uji huku na kufanya mkutano pema? Tunakuita tia sahihi lile au lingine, ngojea, maweza kutaka hilo lakini, je Mungu anasema nini kuhusu jambo hilo? Watu wengi wananiambia, nimekuwa nime na mwaliko, nimekuwa na maujiano maujiano ya kibinafsi na kadhalika. Nikangojea nika mwaka mzima, ngojea, nitajuaje la kusema? Mpaka Mungu aniambie la kusema, naona yabidi kungoja. Hiyo ndio sababu nilisema andika hilo na hebu nione alichosema. Unaona ngoja wao wamngojao wa Bwana watapata nguvu mpya, sivyo? Angalia, walimtaka tu shauri kuhani wa siku ile na wa theolojia madhehebu. Na tazama kwa kufanya hilo, kumtaka shauri kuhani na kulitaka shauri kusanyiko, kuwataka shauri watu, walilitenda vibaya. Angalia Sanduku lile lilikuwa neno, twajua hilo, ilo ni sahihi, kwa sababu wa sanduku lile ni Kristo na Kristo ni neno. Waona, sanduku lile au neno halikuwekwa kwanza katika mahali palipoamriwa, mahali pa asili palipoamriwa. Lo, msikose kuliona hili, kanisa, kila kitu kilikuwa kikamilifu na kila kitu kilionekana kizuri, kama kwamba ufufuo mkuu ulikuwa ukija. Lakini kwa sababu walishindwa kumtaka shauri mtu yule aliyefaa kuhusu hilo, waliwataka shauri kuhani, waliwataka shauri watu mashuhuri, waliwataka shauri wana wa theolojia, waliwataka shauri waimbaji, na waliweka kila kitu mahali pamoja katika nia moja na utaratibu mkuu wa jeshi, na pia ma, ma, ma, majeshi ya taifa kila kitu kilikuwa kikichukuana kini na kingine kwa ajili ya mkutano mkuu, lakini walishindwa kumtaka shauri Mungu. Hivyo hivyo Ahabu, hali kadhalika na wengine. Wakati wa jinsi gani sasa, usikose hili, walishindwa kuipata kwa sababu hawakutaka shauri. Na kwa kufanya hilo, angalia, kwa kumwendea kuani, kwa kuwaendea wale wanatheolojia na kwa kuyaendea majeshi I going to the And na kutokumfikiria hata mjumbe wao waliyepelekewa na Mungu wa saa ile, nadhani walilifanya vibaya. Walikwenda na kulichukua lile sanduku na kuliweka juu ya gari jipya, wakaliweka juu ya gari jipya au dhehebu jipya litaanzishwa, na si katika njia iliyotolewa na Mungu, njia iliyochaguliwa kulichukua lilipaswa kubebwa kwa mabega ya Walawi. Lakini unaona, ukianza vibaya utaendelea kukosea. Kama risasi inatakiwa ielekezwe kwenye shabaha nawe usogeze ghafla mtutu vibaya hapa, kiasi cha moja ya elfu moja kwanza, kwenye yadi mia moja umeenda kombo inchi nne au tano. Ulianza vibaya. Ee Mungu tusaidie kujua kitu hiki kimeanza vibaya. Mikutano hii mikuu ya wakati huu kama inavyoitwa, Mungu hukutakwa hu shauri kuhusu hiyo makuani na mtu wa kidini wanatakiwa shauri, madhehebu ya yalitakwa shauri vyema, mtakuwa hili na lile. naamini kama tungeweza kukusanya kila mtu pamoja. Usiwakusanye watu pamoja, chukua tu neno la Mungu kuhusu hilo. Basi tunaona kwamba watendapo hilo wanatenda nini? Kuendelea mbele moja kwa moja na mipango yao ile ile ya kale ya kidini ambayo iko nje ya neno la Mungu na mapenzi ya Mungu. Kitu hicho kilikufa miaka mingi iliyopita, hayo mambo ya kale yaliyokauka ya, ya miaka mingi iliyopita ilikwisha kauka katika siku za Bwana Yesu. hawakujua hilo. Know... alisema kama mngalimjua Musa mngelimjua mimi. Kwani Musa alisema, nitakuja. Walisema after... baba zetu walikula mana jangwani. Alisema wote wamekufa. Vipofu aliwaita Mafarisayo, viongozi wa kidini. you... msiposadiki kuwa mimi ndiye mtakufa katika dhambi zenu. Lakini hawakufanya hivyo, walikuwa wameshika njia zao sana, ilibidi wafanye watakavyo. Hivyo ndivyo Daudi alivyotenda, hilo alilitenda alivyotaka. Kwa hiyo alisema tu, unajua nitafanya nini? Tunaendelea, alikuwa na ufunuo, tunaendelea. Sasa kwa hiyo tutalifanya katika njia mpya, siku za miujiza zimepita, kwa hiyo tutajitengenezea dhehebu jingine, tutaunda gari jipe, na kuwaonyesha kitu kipya kilichoamzishwa, unabiwa uongo jinsi gani ya kulazimu kurudia njia ya Mungu aliyosema litendwe. Kwa liliweka juu ya mabega ya Walawi, na hiyo ilikuwa juu ya moyo sanduku lile. Neno halipaswi libebwe juu ya dhehebu jipya, juu ya nadharia za mtu fulani, lakini moyoni. Neno la Mungu si la kushikwa shikwa na madhehebu kapazo lishikwe na moyo wa mtu ambapo Mungu aweza kuingia mle ndani na kujifunua mwenyewe, na kama akilifu, akilifunua kulingana, neno ni Mungu; kama sio, si Mungu. Halafu basi neno la majira hayo Hakika mfarisayo angesema nani? Alituambia kwamba hatuwezi kufanya hili na kufanya lile? Musa alitupa amri hizi, lakini Musa pia alisema said. Shetani alisema naam, imeandikwa atakuagiza, na pia imeandikwa. Alisema Yesu majira yale, wakati ule, kama mngelimjua Musa na mmoja awahukumuye, kama mngelimjua Musa mgenijua mimi, alisema kwani Musa aliandika habari zangu. Bwana your... Mungu wako atakuondokeshea nabii miongoni mwa ndugu zako, msikilizeni yeye. Kama wangalimjua Musa, wangalimjua yeye. Sasa sikiliza, usikose ili sasa Unaona, kitu cha kwanza walipomtaka shauri, kuwani, walipowataka shauri watu mashuhuri, wakawataka shauri wa, wanajeshi, wakawataka shauri kusanyiko lote, majirani kukusanyika pamoja kwa ajili ya mkutano huu mkuu ujao, walishindwa kufanya sahihi, hawakumtaka shauri Mungu. Na kwa kufanya hivyo kutorudi nyuma na kuona ilikuwa ni wakati gani? Ndugu e, sikiliza, twaishi wakati gani? Sasa ni wakati gani tunaishi, katika saa ipi? Si wakati wa mambo haya ambayo wanazungumzia. Hilo limepita, hukumu inakaribia. Sasa unaweza kuiona ikianza. Unakumbuka mwamba ule uliokuwa juu ya mlima ule, saa ya hukumu? Unakumbuka ule ufunuo au ono la bibi harusi? Hebu aendelee kupiga hatua sahihi, Usimwache apige hatua mbaya. Angalia katika mabega ya kuhani na Daudi na makuhani wote ambao hasa iliwapasa kujua vema zaidi, lakini ilikuwa nini? No, makuhani ulipaswa kujua vema zaidi. Waandishi wanatheolojia, iliwabidi wajue vema zaidi, kwa sababu nalo lilisema wasifanye hivyo na leo wanapotaka kusema lo, Yesu Kristo siye yule jana leo na hata milele. Hilo ni ki, ni kuwasiliana kwa mawazo. Hilo ni ile ile lile au linginelo, wanashindwa kuona lile neno liloaidiwa. Oh, lo, hilo lilikuwa la siku iliyopita. Daudi alisema lo, vema, sasa ngoja kidogo, juu ya mabega ya ya makuani. Hilo lilikuwa kule nyuma, wakati musa alipojitokeza hakika, sisi tutaliweka juu ya gari jipe leo, ila ufunuo wa hilo kuwana alisema amira. Daudi waona, huku wameshawishiwa na halmashauri mpya ekumenia kwamba iliwapasa waunganike na kufanya hili hivi na vile. Hilo ndilo lilosababisha makuhani kujikwaa. Hawakumtaka shauri mtu anayefaa hawakulifanya sawa, kwa hivyo waliingia matatani, ndiyo. Nasikitika katika mambo mengi leo. Wakati mwalimu mkuu mmoja wao wa Pentekoste ma mashuhuri sana aliposimama mbele ya kundi la dini hivi majuzi usiku huko Chicago, na litarajiwa kuwa na mkutano ule pamoja na wafanyabiashara, lakini niliwaza nitakuwa Afrika wakati ule, lakini nilirudi tu siku moja kabla haujaanza Nao walimchagua mpentekoste maarufu aliyejaa bongo na alisimama akawaambia kwamba huu mwenendo wa ikumenia ulikuwa kitu cha Mungu, na alisema wote wanarudi, hata kanisa Katoliki litarudia hali yake ya awali, wote wakinena kwa lugha, kwa kukua, udhihirisho na kadhalika, na bila kujua kwamba huo ni mtego wa Ibilisi na mtu ambaye sikumjua. Wakati mwingine unapo- unapanda mbegu, haujui litakalotendeka. Lakini rais wa wafanyabiashara wa injili yote, mara tu msemaji yule mashuhuri alipoketi, akasema kwa kawaida sisemi mambo dhidi ya wasemaji watu, lakini ni hivyo, sivyo? Ndugu Branham alisema ingetendeka <laughs> <laughs> <laughs> Lakini alisema hilo litawaelekeza kwenye alama ya mnyama. Alisema, lakini ndugu Branham hajui asemayo. Asema, asema, tunaamini tuna tuna tuna tuna anajua. Na huko Chicago alisema, ni wangapi hapa wangependa mimi kuja kutoa maoni yangu juu ya hilo? Walianza kulia kwa furaha na kupata sauti. Unaona, unapanda mbegu, hujui litakalotokea. Endelea tu kupanda mbegu saa ile itakapowadia, baadhi yake, kama vile Thomas alikuwa karibu mtu wa mwisho kumwona Bwana, lakini ilikuwa lazima amwone ili amwamini. Waona, walipoliona likitokea, li, li, li, li, li, li, li, lo, Thomas akaingia, lakini alikuwa amechelewa kidogo. Sasa watakapoona mambo haya ambayo yametabiriwa na kusemwa, Bwana asema hivi yakitokea, basi watasema tupeni mafuta yenu kidogo. Waona, lakini sasa angalia ushawishi Wakati mwingine watu mashuhuri hukutanika pamoja, unawasikia wakisema, bwana mkubwa fulani na bwana mkubwa fulani, bwana wetu mkubwa. Usifanye hivyo kamwe, hakuna watu wakubwa wa miongoni mwetu. Kuna mkubwa mmoja tu, na huyo ni Mungu. Sisi ni ndugu na dada. Sijui kama huu mchungaji wa kanisa ambalo lina watu watano, hilo alikufanya mdogo kilo si no hukufanya mdugu. Unaona kama huu unalitii neno la Mungu, sijali nini jinsi gani, huwi mdogo. Mungu hana watoto wadogo na watoto wakubwa, ana watoto tu, na wote ni hali moja. Angalia Mungu mwenyewe alishuka kaja kutoka majumba ya kifalme yenye utukufu ya pembe za ndovu kuwa mmoja wetu. Basi ni nani aliye mkuu? Alichukua, hakushuka kuja hapa kuchukua namna ya kuhani, lakini mtumishi, na kuosha udongo ule ule ule wa mfinyazi aliyoumba miguu ya wanafunzi wake katika ile saa. Sasa ni nani aliye mkuu? Lakini walishawishiwa watu hawa, walishawishiwa, hawakuelewa, walifikiri kitu ki kita, kitatokea la kitu ambacho Mungu hakusema kingetokea, wali- walikiendea kwa njia mbaya. Ndivyo ilivyoshauku yote hii, wakati ile ilipoanza nyuma kule, miaka mingi iliyopita, kila dhehebu lilipaswa liwe na mponyaji wa kiungu, kila dhehebu lilipaswa liwe na ili lile au lingine, kila dhehebu lilipaswa liwe na Daudi mdogo, kila moja lilipaswa liwe na ili lile lile au lingine lile lingine, unaona, lilitoka lilotokea, ilifanya kitu kile kile lilifanya hapa kitu kile kile, ushawishi neno kwa majira yake waliupunguza, wakati walimokuwa wakiishi. Angalia mabega ya Walawi, ndiyo njia ya awali ya Mungu aliyoyaandaa ya kufanya mambo haya beba sanduku hilo katika mabega ya Walawi. Kitu chochote nje ya hilo lilikuwa kinyume. Alichosema hicho ndicho alichomaanisha. Mungu hawezi kubadilika. Hiyo ndio sababu ya kukaa na neno lake. Nina Mambo ya, ya Nyakati kumi na tano kumi na tano, kama unataka kuandika hilo, angalia sasa, angalia hapo katika kumfuata Mungu. Sasa nataka wewe huu upate kuandika ili bongoni mwako kushika amri za Mungu, kufanya kitu chochote sawa sawa kwa Mungu, kufanya kumfanyia kazi kwa usahihi, kuna lazima tano kumfanyia Mungu kazi kwa usahihi. Sasa Daudi alikuwa akimfanyia Mungu kazi, alikuwa akifanya kila kitu alichojua kufanya isipokuwa kumwacha Mungu. Unaona, alikuwa akifanya kitu ambacho kilikuwa sahihi, kitu kizuri kwa watu, kitu kizuri kwa kanisa, lakini kuna lazima tano, na watakeni mkumbuke haya. Haidhuru mtu ni mwaminifu jinsi gani katika kufanya jambo, kumtendea Mungu kazi, ili hizi tano lazima ziwepo. Kwanza lazima iwe ni wakati wake wa kuitenda. Uh, vipi kama, kama Musa angekuja akasema tutakuja kujenga safina na kueleza juu ya Naili kama Noa. Alivyofanya wakati wa Noa ulikuwa sawa kwa safina, lakini si wakati wake. Vipi kama Yesu angekuja akasema, sasa nitawaambia tutafanya nini? Tutapanda juu mlimani kama Musa alivyofanya na kupata tangazo jipya la sheria? Unaona a uh-huh, yeye yeah, alikuwa sheria ile. Unaona, lazima wewe uwe katika wakati wake, lazima iwe katika majira yake. Umelipata hilo sasa. Sharti iwe katika wakati wake, yeye ye. Lazima iwe katika majira yake, wakati na majira, na lazima iwe kulingana na neno lake ambalo limenenwa. Lazima sijali, unasema vema jinsi gani, hili lapaswa kutokea, ama hili lapaswa kutokea au lile au hili linapaswa kutokea, lazima liwe la lingana na neno lake, kulingana wakati wake na majira yake. Na ni lazima litolewe kulingana na mtu yule aliyemchagua kulitenda. Sijali watu wakuu vipi. Hapo pana Mfalme Daudi, mkuu kama yeyote wao, alikuwa mfalme juu ya taifa lile. Lakini yeye alikuwa na njia ya kulifanya, na naye alikwisha um, waambia jinsi ambavyo angalitenda, lakini walishindwa kulifanya. Lazima iwe ni kulingana na neno lake, kulingana na wakati wake, kulingana na mpango wake, na shati ifanywe na mtu yule aliyemchagua kulitoa na kulifanya. Musa alijaribu kui- kuikimbia, chukua mtu mwingine, lakini Mungu alimchagua Musa kuifanya. Wengi wao, Paulo alijaribu kuiepa, wengine wengi, lakini lazima ifanywe na mtu yule aliye aliyemchaguaye kulitenda, na lazima lije kwanza kwa manabii wake. Neno la Mungu alinabudi kuajilia manabii wake. Amosi tatu saba Bwana Mungu hatafanya neno lolote, mpaka kwanza alifunue kwa mtumishi wake nabii. nne prophet... naye nabii lazima athibitishwe na neno la Mungu. <laughs> lazima zako tano, ndizo hizo. Lazima iwe hivyo, wakati wake, majira yake, wakati aliposema itakuwa, na mtu yule aliyemchagua, na lazima ije kwa nabii, na nabii yule lazima awe nabii aliyethibitishwa. Tunaona wengi wao katika Biblia iliwajia manabii nao hawaku thibitishwa nabii wetu ni Yesu Kristo kwa hiyo sasa angalia unaona Mungu hakuwa amefunua kitu kile kwao kwa njia yake aliyoiandaa ya kukifanya walikubali njia ya Daudi walikuwa wamekubali njia ya kuhani, walikuwa wamekubali njia ya waandishi ya wanatheolojia, lakini si njia ya Mungu. Natanaeli alikuwa alikuwa nabii wa siku ile. Baadaye natanieli aliwaambia jinsi ya kulifanya, lakini waona, walilitenda bila ya kumtaka shauri natanieli. Hakuna neno lilisemalo kwamba natanaeli ali-alita alitakwa alita shauri. Ushawishi wote ule, jambo lile kuu likiendelea na jamani, na, ufu, na ufikiria wimbo ule, hebu niweke nisaidie, Bwana mimi mioyo inapowaka moto, niache niadhilishe, al, ni majivuno niende pamoja na wengine wao, na kuliita tu jina lako. Nifundishe kuto, kutegemea yale wafanyayo wengine, lakini ningojee tu katika maombi jibu toka kwako. Hivyo ndivyo ilivyo. Hebu nione likitokea katika njia sahihi, kisha linaaminiwa sasa Mungu alifunua jambo lile kwao, kwa Daudi na kwa wahudumu na kwa watu na kwa maakida wa maelfu na maakida wa mamia, lakini sio kwa Nathanieli ambaye alikuwa na Bwana asema hivi na Bwana alisema asingefanya lolote mpaka amwonyeshe kwanza nabii yule wa wakati ule la kufanya. Unaona walilotenda, walitoka moja kwa moja katika neno la Mungu, walikwenda wakaliweka sanduku katika gari jipya, unaona. Kwa hivyo walikwenda kulitenda mbali na amri ya njia ya Mungu aliyoiandaa. Na hilo ndilo limetokea leo, marafiki. Hiyo ndio sababu tumekuwa na mikutano mikubwa sana na kadhalika, na bila matokeo. Kum, kumkana Mungu zaidi, dhambi zaidi zaidi, na kuambia taifa hili limekwisha. Si taifa hili tu, lakini mataifa mengine. Taifa hili kama Uingereza ya wakati mwingine limekuwa kahaba wa mataifa mengine yote. Kule mbali katika Mozambiki, maili mia nne na themanini toka kwenye ustarabu, misituni, watoto walioharibikiwa na akili wanamsikiliza Elvis Presley, wakitikisa vichwa vyao na kuruka ruka juu na chini hivyo wakikaa wakika usiku kucha, na kukaa na redio ndogo kama hivyo, wana vilinganisha maelfu ya maili mpaka Rhodesia kupata Elvis Presley. Na bado wanasema ni mtu wa kidini sana yeye na Pat Boone na wengine, na ni Yuda wa wakati huu, na wajui hilo. So then, ndiyo. Na hiyo ndio sehemu mbaya, wanaamini wako wako sahihi. Yesu akusema kwa wakati huu wa kanisa la Laodikia, uchi na mwenye mashaka na mnyonge na kipofu, nao hujui hujui hilo vyema. Watoto wa kipendekoso huko Afrika na mahali pengine wanasema vyema, Presley huu hujawahi kusikia kuimba kuzuri kama kwake. Hakuna shaka Daudi alifanya hilo pia, hakuna shaka waimbaji walifanya hilo lakini lilisababisha kifo, kuipiga kambi Mnaona walipo tulipo leo marafiki. Mabega ya Walawi ilikuwa njia ya asili ya Mungu kufanya hilo, na walikuwa wameliweka juu ya gari jipya. Sasa ha, haitafanya kazi. Hawakutaka shauri ipasavyo. Unaona, kwa hiyo walitoka kwa ajili yake na kuliendea kwa njia iliyo makosa, na hivyo ndivyo imetendeka leo. Wakati watu waidhuru aidhuru umwamilivu jinsi gani wanapojaribu kumfanyia kazi yeye, ye, nje ya njia yake aliyoandaa ya kufunua, siku zote wanaivuruga. Mungu uliweka katika njia yake mwanadamu aidhuru umma minevo jinsi gani, kujaribu kulifanya nje ya hiyo, utalivuruga kitu. Kama balamu alivyokuwa katika siku za Balamu, Mungu alimwambia Balamu, nabii yule alikuwa nabii, nabii Balamu alikuwa nabii, na lile neno lilimjia sawa kabisa, akasema, usiende huko, hao ni wateule wangu, hao ni chaguo langu. Kisha Balaamu aliambatana na watu mashuhuri na wanajeshi wa ubiri, watu walioshawishiwa, na akasema vema, na na na waambieni mfalme. Hata unaona inafanana na Daudi, inafanana na siku hizi. Chukua kila kitu tu kwa mfano, na utaliona. Ukiliona sema amina. Unaona, unaona kama tu ilivyo sasa. Lakini wale wale wale makasisi walisema, wale wale wale, wale. Na makuhani walisema, waandishi walisema, wanatheolojia walisema hivi ndivyo ilivyopaswa kutendwa, lakini haikuwa hivyo na il, ilidhihirisha haikuwa hivyo. Kisha Mungu akamwambia Balamu, kwa maana alikuwa nabii. Kwanza alimwambia usijende huko lakini ushawishi wa hawa watu wengine ulimfanya kulifanya kinyume cha vile Mungu alisema lifanywe. Halafu ilikuwa laana badala ya ufufuo. Lo, hakika! Ulishuka akaenda, alishuka akaenda kule akawafundisha watu aka, akisema sasa, tazama, ngoja, mwajua nini? Kasema sisi ni, sisi ni wa Moabu, mnakumbuka? Binti wa Mna Lutu ni malikia wetu, ndiye mchanzo chetu, wote tu wa damu moja, wote tu sisi, madhehebu yote ni kitu kile kile usichanganyikane na kitu hicho, usikikaribie, usi unaona? Kwa hiyo alisema sote tu kitu kile kile, na watu wenu ni kama watu wangu, tutaweza wa kuwa wana miongoni mwetu, tupate kuwa na halmashauri ya ekumeni hasa, unaona, sisi sote tutaweza kukusanyika na kurudia kile kitu cha asili tena, na Mungu akalahane kitu kile. Dhambi ile kamwe haikusamehewa Israeli ilikaa nao siku zao zilizobakia, na haikusamehewa kamwe, kualiangamia jangwani. Nayo hiyo ni kweli, kwa kuwa hawakuchukua njia iliyoandaliwa na Mungu kwa njia yake iliyodhihirishwa ya kulifanya. Angalia, kitu hiki ambacho walifanya kilisababisha Israeli kufa kifo huko jangwani, na Yesu alisema kila mmoja wao ameangamia na kutoweka. Angalia, ni nani aliyesimama na Musa nyuma kule? Yoshua na Kalebu na ule, na ule mpango. Angalia tena hapa, pana Daudi alichotenda na alipofanya hivyo, nini ilitendeka? ilisababisha kifo kimpige mtu mwaminifu na nadhani bado tumeunganishwa kwa redio, nami na watakeni ninyi msikie nchini kote, kitu hiki Daudi alichofanya bila is ya kumtaka shauri Nathanieli, na, na kupata neno la Bwana kwa ajili ya hilo, so kilisababisha kifo kiwapige it's watu waaminifu. Naam, hapo alionyosha mkono wake ambao ulikuwa ukikaa kwenye uwepo wa lile sanduku, ulitoka kwenye kwenye nyumba yake na masaya akakungua na sanduku lilikuwa likiambuka, walikuwa wamekwisha tena kitu kimoja kisicho sahihi. Mambo mawili asio sahihi: kwanza hawakumtaka shauri na Danieli. Jambo jingine walilofanya walikwenda huko bila kuliangalia neno la Mungu ambalo lile Samueli alikuwa neno katika siku ile, na ukamo hawakuliangalia neno la Bwana. Basi walipotenda walikwenda kinyume na neno la Mungu na hapa, mtu huyu mzuri ambaye alikuwa mwangalizi, alikuwa askofu, alifikiria vema hapa, sitaki Mungu aibishwe. Kwa hiyo akaweka mkono wake juu ya sanduku ambapo yeye hakuwa mlawi, naye akafa. Mambo matatu. Sasa fikiria sana, natazama ambacho madhehebu wamefanya leo, unaona. Wamelikataa, wameliita mafundisho ya uongo. Unaona, angalia walipo. Watakuwa na halmashauri yao ya kuumeni, haidhuru. Wameliita uwezo wa kupitishiana mawazo kiakili, wakati Mungu mwenyewe wa analithibitisha kuwa ukweli na kuhakikisha ni kweli. Lo, wao ni kikundi kidogo tu cha watu wasio na akili kule, wao husema, hawa hawajui wanachonena. Hilo ni sahihi, hatujui lakini twanena maneno yake tu, naye anajua analosema. Unaona, siwezi kuelezea hilo, hakuna anayeweza, lakini yeye, yeye, yeye ulidhihirisha sasa angalia, mara nyingi muamini wa kweli adai kwa Kristo anataka kuja kwa moyo wake wote, huwawa kiroho, nana ile ile, watu wengi waaminifu huenda kwenye kanisa Katoliki, wakitaka wao wa Kristo, huenda kwa wa Methodist, wa Baptist, Church of Christ na hata wa Pentecost, unaona? Na wanataka kuwa wa Kristo. Ana, anaweka mkono wake juu yake, anajiunga nao Naye Daudi alipoona jambo hili likitokea lilimwamsha, usiamke, huku umechelewa sana, huko ndugu that... aliona kwamba mauti yamewapiga. Nionyeshe matokeo. Kwa nini huu uitwa ufufuo? Kuwarudisha makanisani, umefanya katika taifa kwa wale kwa kundi la waamini si kitu, ila umetengemeza taratibu mpya na madhehebu. Wakati huu wote wana chama zaidi na kadhalika, taifa limekuwa na hali nzuri zaidi, walisema walikuwa wakienda Marekani, Mungu aibariki Marekani nini. Taifa ni nchi ya Kikristo? Iko umbali maili milioni moja kutoka kwa nchi ya Kikristo, wala hata siiombei Nawezaje kuiombea nayo? Haita haita tubu chini ya nguvu kuu za Mungu zilizoonyeshwa mbele yake, na kukana na kufungia milango na kuzipa kisogo, na ikabidhi kwa Mungu. Na linaenda mbali zaidi, na sasa litazama, na tazama tu yatakayotendeka. Watu wengi waaminifu huenda kujiunga na dhehebu au kundi fulani au kikundi kilichojitenga cha namna fulani, na hapo hufa kiroho. Huwezi kuambia kitu, wanashindiliwa takataka hiyo, takataka hizo, na maaskofu hao walisema hili na huyu alisema hili, huyu alisema hili, hili. Unawaonyesha papa hapa katika neno la Mungu ambapo ni Bwana sema hivi, lakini mchungaji wetu sijali mchungaji, wewe anasema nini? Sijali nisemalo au mtu mwingine asemalo, kama ni kinyume cha neno la Mungu lililothibitishwa la saa hiyo wakati huo, ujumbe ule na kadhalika, lisahau kaa mbali nalo. na yani basi, nisimame mbele ya kila mmoja wenu katika siku ya hukumu, nanyi mwajua hilo na nana, sisingesubuti kusema hilo nikijua mimi ni mzee sasa. Nita- si kwamba najua kitu, lakini yeye yeah, anajua nafuata tu yale aliyosema. Angalia leo ile mikutano ni kubwa tumekuwa nayo nchini mwote, imethibitisha kwamba imekuwa bure. Na je, Yesu hakusema hapa? Sasa Luka, ku, Luka saba saba na wanania waniabudu bure? Daudi alilipandishe sanduku bure? Ahabu aliwafu, aliwafunza hao manabii bure? Balaamu alichukua fedha ile bure? wakifundisha mafundisho ma yaliyo maagizo ya wanadamu. Maagizo ya Mungu ndiyo jambo muhimu. Haizuru jinsi gani hao watu ni waaminifu kweli kweli, unasikia hilo sana so... ni waaminifu sana. Hey, ma hilo halimaanishi kitu. Shahidi wa Yehova, Seventh Day Adventist na vikundi hivyo vyote vilivyojitenga, wanakuja barabarani hapa na kutenda mambo ambayo mmoja wetu asingalitenda. Wakatoliki wanasimama pembeni na kuomba na kadhalika, na vyama hivyo vyake uh, vyenye mabilioni mara bilioni mara bilioni ya dola, bado wanaziomba waaminifu bila shaka, makanisa yanakwenda na kuhubiri na kadhalika, na, na, na, na wahudumu wanasimama mimbarani na kufanya kila kitu wanachoweza kufanya kuingiza wanachama wapya katika kanisa lao, lakini ni sanduku jipya. Kuna sanduku moja tu la kufuata, hilo ni neno la Mungu. Kitu chochote dhidi ya sanduku hiyo, kaa mbali nacho. Kiko juu ya gari jipya na si katika mabega ya Mungu. Hilo ni sawa. Kaa mbali na kitu kile, usijishughulishe nacho kamwe. Mikutano yetu mikubwa, mabilioni na mabilioni na mamilioni wameungama na vinashanga, kama kutakuweko mia moja wao toka kwa hiyo yote. Unaona, haimaanishi kitu, kishangalia ahadi ya neno utafikia kwamba hiyo imeshindwa na tunajua imeshindwa. Baadhi ya wana ufufuo wetu mashuhuri sana nchini leo husema kwamba hiyo imeshindwa kabisa kanisa linajua lime imeshindwa. Kila mtu anajua imeshindwa. Vema, ni kwa nini? Kwa nini ikashindwa? ni kwa ajili ya kusudi jema, ilikuwa ilete watu kwenye uwepo wa Mungu. Mikutano mikuu na mamilioni ya watu, wametumia fedha zao na kuziweka katika mikutano mikuu, na makanisa yote yakaungana pamoja, majumba makubwa ya mikutano na ma, ma, mambo makuu na mambo makuu yaliyofanyika. Kwa nini imeshindwa? Ilikuwa kwa sababu hawakujua kamwe saa ile waliokuwa wanaishi. Si ajabu Yesu alisimama na si katika moyo wake, akalia machozi yakimtiririkia kim mashavuni mwake, naye alisema Yerusalemu e Yerusalemu, mara ngapi nimetaka kuwakusanya kama vile kukwa avikusanyava vifaranga vyake, mumempiga mawe kila nabii niliyempeleka kwako, kwa lakini kwa hukutaka, lakini saa yako imefika. Je, huwezi kuhisi Roho Mtakatifu akilia, akitoka akitoka ndani yako, e, Marekani na ulimwengu, mara ngapi nimewakusanya, lakini amkutaka. Sasa saa yako imekuja. Mungu wenu wa, wa anasa, Mungu wenu wa uchafu, Mungu wako wa Sodoma na Gomora, ambaye amekuja miongoni mwenu hata watoto wetu wadogo walio na nywele zilizonyolewa kama zabito na kukatwa kutingama nyuso zao, mambo madogo madogo ya kupotosha yakianza. Wanawake wetu wamekwesha hawakombo laki, wanaume wetu wamekuwa majike makubwa, wakienda wamevaka tura, wakijifanya kama msichana na nywele zikininginia shingoni, na tumekuwa walawiti, na na moto na hasira ya Mungu watungojea Unajua jinsi atakavyo kuua, jinsi atakavyo uharibu, jinsi afanyavyo siku zote. Kahaba alipotenda kitu chochote kisicho sahihi, aliuawa kwa kupigwa mawe. Waliokota mawe kumuua mwanamke aliyekuwa kahaba. Hivyo ndivyo atakavyoliua kanisa. Biblia ilisema atanyesha mvua ya mawe toka mbinguni, yatakuwa na uzito wa ratili mia moja kila moja naye atawapiga kwa mawe. Nani atamzuia sayansi? Yes, gari itakayosema haiwezekani. Atalifanya vile vile alivyotengeneza safina na akamweleza Nuhu, kwenye usalama. Atafanya hilo tena kwa kanisa lake na kwa sheria zake na kwa njia yake. Atampiga kwa mawe kahaba yule ambaye ametenda uzinzi na wafalme na makida wa mamia na maelfu. Atamuua kwa kumpiga mawe kwa sheria zake mwenyewe ambazo ameweka katika utaratibu na natamwambia, yeye hawezi kutengeneza mvua ya mawe Uliza mtu ajue jinsi tone la mvua linavyoanza na duara na kurudi katika na, kukusa, na kukusanya zaidi na zaidi na zaidi hadi linafikia uzito fulani kisha linaanguka. Yaani, Mungu ambaye nguvu za uvutano hata hazikuweza kumshikilia duniani na akainuliwa mbinguni, Mungu ambaye alitengeneza nguvu ya uvutano pia anaweza kutengeneza kumwe vya kutosha kuning'iniza jiwe mpaka liwe na uzito wa ratili mia. Alisema atafanya hivyo na atalifanya. Na atamwambia Defanya. Atalifanya kwa sababu alisema angelitenda. Tuko katika siku za mwisho, tunasimama karibu na hukumu. Kwa sababu gani? Wanajaribu kula maana ya kale ambayo ilianguka nyuma kule miaka hamsini iliyopita. Kanisa la Pentecost. Kanisa la Holiness linajaribu ku- zaidi ya miaka mia mbili iliyopita Walutheri, kama miaka mia tatu au zaidi iliyopita, mamia ya miaka iliyopita, wanajaribu kula mara ya kale. Ee ndugu, kitu hicho kimeharibika, kimechafuka, kita kina kina, siku zote nimesema wadudu ndani yake wa, wa mabuu, kitakuua ukila. Chunguza kama Daudi, au kama yeyote wa wale wengine, laiti angalie, angetaka shauri toka kwa mkate wa saa hiyo. Laiti makuhani na manabii na wahubiri na wanathiolojia na vio na madhehebu, angeangalia ule wakati. Lakini sasa haitawafaa kitu, umekwisha sogea, haitasaidia hata chembe limekwisha sasa, limevuka mstari huo kama miaka mitano iliyopita, kati ya toba, hukumu na rehema. Angalia kuna nini sasa, ifanyweje? Tutafanya nini? Hebu tumtake shauri nabii Bibilia, ambapo hatuwezi kuongeza au kupunguza kama tukifanya hivyo, Mungu atatuondoa katika kitabu cha uzima. Bibilia ilisema katika malaki nne, jambo gani lingete lingetendeka leo? Ufunuo kumi, jinsi zile muhuri saba zingefunuliwa na kufunua siri hizi zote ambazo zilikuwa zimefichwa katika hawa watengenezaji. Alisema jinsi itakavyotendeka, limo katika Bibilia, Bwana sema hivi. Mungu amethibitisha hilo kabisa na kwa ukamilifu na kulihakikisha kuwa kweli kwa ishara, maajabu mbinguni na angani, na kila kitu kingine kwa miaka na mitatu, unafikiri watalisikiliza? La, wamekufa. Wameweka mkono wao juu ya jambo ambalo limeua kitu hicho chote. La, haiwezekani, haiwezekani kamwe. Tena ilikuwa wakati kitu hiki kilipotokea, ndipo Daudi akaona e, Mungu tupelekee Daudi ambaye anaweza kuona anaposimama, ambaye aweza kuangalia na kuona. Mungu alifanya ahadi ambayo jinsi angetenda leo. Mungu amelinena papa hapa katika neno lake, jinsi angelitenda. Mungu alimwambia Mikaya. Mikaya alichunguza oro lake mbele ya manabii mia nne y mashuhuri, alichunguza oro lake kuona kama kwamba ni sahihi. Aliangalia kule nyuma kwa yale nabii aliyemtangulia, alisema kuona kilichotokea tto. Alitazama nyuma, naye akaona kwamba Elia aliposimama pale, alisema Ahabu, rama damu yako pia. Ah, sasa aliona basi kwamba ono lile lililingana lili, lili, lili, lili, lili, kabisa na neno la Mungu, kwa hivyo akalitamka naye alikuwa sahihi. Hilo ni sawa haidhuru, wengine wao walisema nini. Alidumu na neno lile. Sasa hebu na tuangalie lile ono tulilo nalo leo hii. Je, ni kujenga makanisa? Ni kujenga vitu vipya? Ni mambo makubwa yatakayotendeka, au ni hukumu? Tazama nyuma the... uone ahadi ya leo David. ona majira tunayoishi wasema aham. Mungu na abarikiwe ndugu, mimi ni mwaminifu, najiunga na kanisa, nina shahada yangu ya sana, nimefanya hili. Hivyo ni sawa, hiyo ni hivyo, ni dema, silipingi kamwe. Daudi alikuwa nayo pia, na makuhani wa siku zile pia, na wanatheolojia pia, lakini ilikuwa dhidi ya neno Mungu alisema jinsi atalitenda leo, jinsi angerudisha mambo yote, lile ambalo angetenda tena, aliahidi kurudisha. Hilo ni kweli kabisa katika Yoeli mbili ishirini na nane. Aliahidi kurudisha, "Nitawarudisheni, asema Bwana, hiyo miaka iliyoliwa na parare. Wana waona, huyo ni mdudu yule yule yuko katika hatua tofauti ya uhai, na Ukatoliki ulipoanza kula, kilisha Uruteri, Wamethodisi na wa Pentekoste na wote chini, alisema nitarudisha kila kitu kanisani vile vile, hasa lile lilivyokuwa hapo awali. Tazama ono lile hivi majuzi, bibi harusi yule yule hasa, aliyekuja upande huu ndiye aliyekuja upande huu, baada ya kawa yule kupita, wamevaa majoi yao, vitu vyao vidogo vidogo vya kale vikiwa tu upande huu, na wakicheza rumba na wakijiita kanisa. Wasema vema, sisi hatufanyi hilo. Hivi ndivyo Mungu anavyowaona, si vile unavyojiona wewe mwenyewe, ni vile Mungu akuonavyo. Hakuna mtu anaye anayejiona mwenyewe anakosea, ni wakati unapotazama katika kio cha neno la Mungu ambia kama unakosea au la. Kama Daudi angalitenda hilo, angaliona alikuwa amekosea. Kama Ahabu angetenda hilo, au hao manabii wangetenda hilo, wangejiona wako makosani. Nabii aliyethibitishwa alisema Ahabu atakufa na mbu watairamba damu yake na unabii wake ulipatana nalo, basi alijua yuko sahihi. Hata Jehoshafati limpasa alione hilo na kulijua. Nikaa alipoona ono lile hakuwa sana pamoja na wale na hao watu katika siku hizo, lakini alikuwa na Bwana asema hivi, ilikuwa sahihi. Angalia, twaleta jambo hili sasa katika siku hii tunapoona saa ile kuwa ambayo tunaijia Angalia ambalo Daudi alikuwa akijaribu kufanya pia. Nalikuwa na maandishi madogo hapa juu ya hilo akiwa, alikuwa akijaribu kuleta lile sanduku kwenye mji wa Daudi, dhehebu lake mwenyewe. Angalia nyuma kule, wakati Bwana kwanza alienda kule mtoni, kama Yohana Mbatizaji alivyopelekwa kutangulia kuja kwa kwanza ndugu wa assembly hawangevumilia hilo, wala wa united hao wote, iliwalazimu wawe na mtu maalumu fulani lo no, ili wapasa wote kulitenda. Unaona, vivyo hivyo hasa wote iliwalazimu walilete nyumbani kwao, walitaka kulileta kwenye mji wa Daudi. Kwa sababu gani? hapakuwapo na, na mahali palipokuwa tajari kwa ajili yake, na hiyo ndio sababu huwezi kuuleta ujumbe kwa dhehebu Neno, sanduku, Kristo yeye yule jana leo na hata milele, na kufahamika kwake kote, huwezi kulileta kwenye dhehebu lako. Hawataliamini kamwe, kwa sababu hakuna nafasi kwa ajili yake. Si Biblia husema kwamba alikuwa nje ya kanisa la wakati wa Laodikia akijaribu kuingia ndani? Hapakuwa na nafasi katika mji wa Daudi. Haidhuru ulikuwa mwaminifu jinsi gani na jinsi ulivyokuwa mkuu na nakadhalika, bado hapakuwa na nafasi. Ilikuwa iwe Yerusalemu, huko ndiko ambako Lilikwenda baadaye wakati nabii alipowaambia wafanye nini na hilo sanduku. Unaona, kwa hiyo ilimbidi Daudi kulile kulileta katika mji wake mwenyewe, haikuwa na mahali palipokuwa. Tayari Kristo ndiye sanduku letu, nao hawatampokea. Kristo ndiye neno, hawatalipokea. Wanapenda kanuni zao za imani, dhehebu lao, sanduku jipya, au au au gari jipya. Wanataka dhehebu lilibebe li, li, sanduku jipya. Kumbuka, Kristo ndiye sanduku letu. Unaamini Kristo ni neno hilo, ndilo lile sanduku basi, sivo? Sawa. Kristo hawezi kubebwa kupelekwa mahali pake panapofaa na gari lolote la kidhehebu. Yeye <laughs> hushughulikia mtu mmoja na si kundi hajawahi kushughulika kushu, na kundi kamwe, mtu mmoja wakati yeye. Kama angefanya hivyo, yu kinyume cha neno lake, Amosi tatu saba, na uwezi kulifanya liseme uongo. La Bwana ni, ni kweli, lakini waona, walijaribu sanduku, aliwezi kubebwa na dhehebu. Kuna viongozi wengi sana ndani yake okay. Unaona, haiwezekani. Aliahidi hatatenda hilo, naye hatatenda yeye. Alisema ye wakati alipoahidi, wakati aliahidi kulitenda kwa njia nyingine. Hiyo ndio sababu aliahidi hatalifanya Msiwazie hayo mawa, mawazo, naweza kuyahisi mnaona. Kwa hiyo yeye, yeye aliahidi angelitenda kwa njia fulani, na kila kitu kinyume cha hiyo hatakifanya, unaona, lakini kwa njia yake awali, kulingana na alilosema katika Amosi tatu saba, hivyo ndivyo atalitenda, na hilo lazima lithibitishwe na kuhakikishwa kuwa sahihi. Sasa unajua nini alichoahidi leo, basi atakifanya hicho leo. Hicho ndicho tu alichosema atatenda, angefungua zile muhuri saba na yote ambayo angefanya kufunua siri nyuma kule, jinsi ambavyo ubatizo huu na kadhalika ulivyokuwa umevurugwa. Na ndio haya hapa katika uwepo wake hasa, sayansi imelihakikisha, mbingu zimelitangaza, binadamu amesimama ame, akiliangalia vizuri na kuona likitendeka, na hamna hata jambo moja limenenwa asilolifanya kweli. Naam, basi, hii tu upate kuona tulipo leo. Sasa mtu yeyote aliye na roho zake anajua ana Roho wa Mungu juu yake, anajua huu ni ukweli, kwa sababu Roho wa Mungu hata nena kinyume cha neno lola, itapatana kabisa na neno. Unasema nina Roho Mtakatifu, nilipata sauti, nilinena kwa lugha, nilicheza katika roho, hilo halimaanishi kitu kwa Mungu. Unaona Daudi alifanya kitu hicho hicho, kwa kweli, jambo hilo hilo nyuma kule, waliimba kwa nguvu zake zote, naye akapaza sauti kwa nguvu zake zote. Wote waliosalia wali walifanya walifanya hivyo, nao wanatembea moja kwa moja kuelekea mautini. Hilo ni kweli, hilo halihusiani nalo. Neno ndilo jambo muhimu, neno la Bwana. Wale wa mgojeao Bwana, ndio Bwana. Unaona, wao wao ambao wana Roho wa Mungu ndani yao huitazama ahadi ya siku ya leo na kukesha na kungojea mpaka waione, kisha wanasema ndio hiyo. Mungu wafunulia kama na Danieli. Filipo alikwenda akampata na Danieli, naye Danieli, na na Danieli akasema, sasa ngoja kidogo, najua hilo lakini, hebu na lione, akasema hilo limeahidiwa, lakini hebu nilione, naye alipoliona akasema ndilo hilo yule mwanamke alisema sasa, najua nimewasikiza wanatheolojia wa kila namna, nimetenda hili na lile, na nimesoma Biblia mimi mwenyewe, na najua kwamba kuna masii aje ambaye atafanya mambo haya. Kwa hiyo kwa hiyo un budi kuwa nabii wake. Akasema mimi ndiye alisema. Johni, mwone mtu, hili ndilo alingotia mpaka alipomwona masii huyo akitambulishwa na neno la Mungu, kisha akasema huyo ndiye tumemgoja miaka mia nne atujaara na nabii au chochote, yuko hapa ana yeye mwenyewe anasema kwamba yeye ndiye sasa, sehemu tupu kwenye kanda, njoni mwone mtu ambaye ameniambia mambo yale niliyotenda. Lakini makuhani walitaka kumuua, na mwishowe walitenda, unaona. Lakini hawawezi kuwa roho wake leo, hiyo ni kweli? La, hawawezi Kumuhua, alikuwepo hapa kutuleta kwake. Kwa hiyo tunashukuru. Angalia jinsi Mungu alivyomkuu, jinsi kazi zake zilivyokuu, jinsi, jinsi asivyoweza kushindwa kamwe. Sasa Mungu ana njia iliyoandaliwa na ya asili ya kufanya mambo, naye hatatenda kinyume cha hiyo. Sasa aliahidi katika siku za mwisho kile ambacho angetenda na aliwapelekea sisi ujumbe na ujumbe huu ungekuwa na utambulisho ule ule aliokuwa nao, kama uliokuwa na Eliya, kama uliokuwa na Elisha, kama ulivyokuwa na Yohana Mbatizaji. Na utageuza mioyo ya watu si kuelekea dhehebu lakini kuelekea kwa wale baba wa asili na wakimitume, kurudi kwenye neno. Jinsi mambo hayo yalivyothibitishwa, jinsi katika kutolewa kwa sauti ya malaika wa mwisho, Ufunuo kumi, katika siku za malaika wa saba, siri hizi zote ambazo, kwa nini, kwanini wamethodisi walifanya hili na wabaptisti na church of Christ na mashahidi wa Yehova wote hufanya hilo? Hizo siri zitafunuliwa katika siku za mwisho, wakati wale malaika saba, ujumbe wa malaika wa saba, wakati yeye, si wakati atakapoanza kufanya hili, lakini atakapoanza kutangaza ujumbe wake. Unaona, si miaka ile ya maandalizi, lakini ule wakati atakapoanza kutangaza ujumbe siri hizi basi zitafunuliwa, na ndizo hizi hapa, bila kuzijua, na ninyi watu ni shahidi wa hilo na kisha katika kituo kile cha kuchunguzia anga, anga ili ulimwengu usitilie shaka, bado wanashangaa kumetokea nini huko Tucson. Ni hivyo vituo vikubwa vya kuchunguzia anga walichukua picha yake kule juu, bado wa, wangali wanashangaa nini kilitendeka, ni nini? Bado wangali wanaandika magazetini, kuna mtu yeyote anayejua chochote kulihusu, nini jinsi ilivyotendeka? Hakuna ukungu huko juu, hakuna hewa, hakuna unyevu, maili thelathini juu angani. Lo jamani! Kutakuwa na ishara katika mbingu juu, na mambo haya yatakapotendeka, matende matetemeko ya nchi mahali mahali, ndipo itakapoonekana ishara yake mwana wa Adamu mbinguni siku hiyo. Luka, mwana wa Adamu atajifunua tena na awe amefunuliwa mwenyewe, na ulimwengu utaonekana kama Sodoma na Gomora. Lo jamani, ndugu, msiwe wajinga wa mambo ya kiroho. Mnaona, Yachunguzeni maandiko kwani katika hayo mnafikiri mna uzima wa milele, na hayo ndiyo yanayoshuhudia neno, hayo ndiyo yanayoishuhudia ile kweli, mambo ambayo Mungu anatenda katika saa hii na sasa. Angalia, hao walio na roho wa Mungu hungojea mambo haya, na wanapoona mambo hayo huamini mambo hayo. Yesu alisema, hakuna mtu awezaye kuja kwangu asipovutwa na Baba yangu na wote alionipa Baba yeye ni neno, watakuja kwangu, watakuja kwangu. Nimekuwa mkali sana asubuhi hii. Unaona, wanamngojea Bwana kungojea, na wangojea hapo, huona ahadi ile ya siku ya leo ikithibitishwa, huifanya upya imani yao katika neno lake, sababu aliahidi kulifanya na yuko hapa akilitekeleza. Basi hakuna shaka Mungu unena neno lake, kwanza unena, kisha Roho yule anayelileta anatenda kitu kile ambacho neno lilisema angetenda. Lo, tuna maigizo mengi sana, bado tutakuwa nayo mengi. Mtu mwenye moyo mwaminifu akijaribu kufanya jambo njia hii na njia ile, lakini angalia kilichotokea, watu wataweka mikono yao na kisha kisha wafe. Unaona, angalia, hakuna mipango ya binadamu ya kidhehebu itakayotenda kazi, wakijitengenezea wanachama kwa sanduku lao la madhehebu waliojitengenezea. Mungu kamwe hajawa na dhehebu, kamwe hatakuwa na dhehebu na ni kitu kilichotengenezwa na binadamu. Nami leo nashangaa kama katika kuwavuta kwetu kote na mikutano mikubwa na ufufuo mwingi kama hatukuwa tukijaza sanduku la kimethodisi, sanduku la kibaptisi, sanduku la kipresbiteria. Vipi sanduku la Kristo? Neno. Na kama bibi harusi anapaswa kuwa neno, basi ya mpasa na kuwa Wakristo sehemu ya bwana harusi, ya mpasa awe neno, neno si kwa siku yake, neno la siku hii ambalo aliahidi litatimia siku hii. Alisema amepeleka neno lake kumfinyanga bibi harusi wake na kumtengeneza. Natumaini tunaliona. Usiweke mawazo yako mwenyewe sasa, na usichukue wazo la mtu mwingine Chukua neno lililothibitishwa hapa. Bibilia linasema Mungu ameahidi katika neno lake jinsi ambavyo angechagua bibi harusi wake katika siku ya mwisho. Ulijua hilo? Aliliahidi jinsi ambavyo angelifanya, na hilo kwa mpango wake wa awali wa kumchagua Kristo, wa kuchagua wakati kuchagua majira jinsi yeye hawezi kulikosa, kulikosa katika bibi harusi wake kwa sababu yeye ni sehemu ya neno lile. Hawezi kulichagua kwa dhehebu, na huku hakumchagua, hakumchagua Kristo kwa dhehebu. Kristo alikuja kupitia dhehebu, alilijia dhehebu la walimkataa. Well, vyema, hicho ndicho madhehebu walifanya. Basi ndipo amchagu wapo, bibi harusi anaweza kuja kwa njia nyingine. Alimletaje Kristo hapa? Kwa neno la manabii, right? Sivyo? Angeleta bibi harusi wake hapa jinsi gani? Kwa neno la manabii, alimtambulishaje? Alipokuja kwa mtu aliyekuwa na roho ya Elia juu yake akitokea jangwani, atamtambulishaje bibi harusi wake aliahidi katika Malaki nne kitu kile kile kabla ya kuharibu dunia ka, kama ilivyokuwa katika siku za Sodoma. Kumbuka Sodoma ili, iliteketezwa ile ni kweli. Vema, dunia hii itateketezwa, Yesu alisema hivyo, na itakuwa wakati ambao kama Luka sura ya 17 na mstari wa 30 ilivyosema, katika siku zile itakuwa kama Sodoma na Gomora, kisha mwana wa Adam atafunuliwa. Na basi nini kingetokea ki ki kinge kulingana na Malaki? Ataiteketeza dunia tena, nao wenye haki katika ule utawala wa miaka 1000 Watatembea katika majibu ya waovu, sivyo? Unaona, kwa hiyo tuko katika wakati wa mwisho kabisa, tumeketi hapa mlangoni sasa tukingojea haje. Angalia, Mungu aliahidi katika neno lake kwamba atachagua bibi harusi wake kwa njia yake ya awali aliyomchagua bwana bwa harusi wake. Alilitabiri kwa manabii na akamtuma nabii kumtambulisha. Nabii alisema kiketi katika kingo za Yordani, tazama Walisema, wewe ni Masihi, sivyo? Alisema, la, mimi siye Masihi. Kuna budi kwa Masihi yule, lakini mimi si lakini, anasimama kati yenu na viatu vyake sistahili kuvifungua. Ajapo hujitambulisha mwenyewe na leo anasimama kati yenu katika umbo la Roho Mtakatifu, akijidhihirisha mwenyewe zaidi na zaidi, akija katika kanisa lake, akijijulisha mwenyewe, kwa sababu yeye na bibi harusi na bwana harusi watakuwa kitu kimoja, akijijulisha mwenyewe. Na siku moja utaona ya kwamba yule ambaye ulimuhisi moyoni mwako na kuona utambulisho wake atafanyika mwili mbele yako, kisha wewe na yeye ni mmoja na mmeunganishwa na neno, kisha neno lililokuwako hapo mwanzo litarudi mwanzo ambaye ni Mungu. Na siku ile ninyi mtatambua mta, mta kuwa mimi ni ndani ya Baba, Baba ndani yangu, mimi ndani yenu, nanyi ndani yangu. Haleluya, tumewasili. Haleluya, ninafurahi sana kumu- kumwona yeye akijifanya mwili kati yetu na kuona kile alichoahidi kwa neno, si msisimko ya mtu fulani kuimba na kuruka na kucheza, lakini kwa neno lake. Amina, anajifanya julikane. Angalia walipoleta na kujenga hekalu na kuliingiza lile sanduku ndani yake, Mungu aliingia humo na nguzo ya moto amina. Ilikuwa Daudi akiruka na da kupiga kelele za furaha, ilikuwa waimbaji wote na makuhani wa, wakisherekea huku wakiwa nje ya mapenzi ya Mungu. Lakini Mungu alipoliona lile sanduku katika mahali na sehemu yake, kabla hawajaliingiza lile sanduku mle ndani, hapa ikaja nguzo ya moto ikiongoza njia moja kwa moja juu ya mbawa za ma, makerubi na moja kwa moja nyuma ya patakatifu patakatifu, pat, pat, pat, mahali pake pa kupumzikia, nguzo ya moto na utukufu wa Mungu ulikuwepo ndani mle hadi hawakuona jinsi ya kuhudumu. Amina. Itafunga macho kila mtheolojia atakapokuja kumchukua bibi harusi wake, atachukuliwa juu usiku wa manane kama ilivyokuwa kwao, hata watamuona akienda. Lo, sifa ziwe kwa Mungu. Angalia, Mungu aliahidi kwamba angemwondoa bibi harusi wake, lile angetenda, patakuwa na mbegu, kutakuweko nuru wakati wa jioni, ambavyo angetenda haya mambo yote sawa kabisa na kwa njia ambayo alipanga awali katika Agano la Kale na Agano Jipya, na si kupitia katika madhehebu, si kupitia mipango yetu tunayotumia leo. Tunasababisha mauti, weka watu wana- wanaliwekea mikono yao na nao hufa. Kwa sababu hiyo unaona neno, ujumbe wa jioni lazima uwe na matokeo ya jioni. <laughs> Ujumbe wa jioni lazima upande mbegu za jioni, si za asubuhi. Mbegu ya jioni, sivyo? Tukio la saa sita, mbegu zake nyuma kule zilikuwa, dhehebu likafa likaangamia. Lakini ujumbe wa wakati wa jioni utaonyesha nuru ya wakati wa jioni, utaonyesha matokeo ya jioni, ujumbe wa wakati wa jioni, wakati Yesu. Ule ujumbe wa adhuhuri ulionyesha matokeo ya adhuhuri. Ujumbe wa mwanzo ulionyesha matokeo ya mwanzoni Ulifanya maombile, alimfanya mwanawe katika sura yake ya dhuhuri. Wakati wa jioni, anatengeneza bibi harusi kwake. Unaona kwa nini neno lake? Alitengenezaje dunia? Alitamkaje ikatokea, kwa neno lake mwanawe. Man alikuwa nani? Neno hapo mwanzo kulikuwa neno, neno naye neno alikuwa kwa Mungu, naye neno alifanyika mwili akakaa. Atachukuaje bibi harusi wake? Kwa neno, sio kwa gari jipya si kwa wazo la mwanatheolojia lakini kulingana na neno lake atamtambulisha. Usiweke kitu kimoja katika hilo au kuondoa kitu kimoja kutoka hilo, sasa liache jinsi lilivyo. Unaona, wakati wa jioni aliahidi atafunua, atafunua hizi muhuri saba na kuonyesha yale ambayo makanisa yalikuwa yameko, yamekosa nyuma kule. Ufunuo kumi na Malaki nne, Luka kumi na saba thelathini alisema atalifanya kwa hiyo tusilichanganye right like hebu tuliweke moja kwa moja hivyo. Hebu katika kufunga, ni kama karibu kar... kabisa saa sita kasoro, hebu difunge katika kusema hili. Rafiki zangu, sikilizeni, katika jina la Bwana Yesu, mambo haya ni wazi sana kwenu kutokuyaamini, ni wazi sana kwenu kutokuyaona. Hakika mnaweza kuona hayo, hakika ulimwengu unaweza kuyaona, lakini sasa usishawishiwe na huu umaridadi, upuuzi na mambo yaliyo nayo leo. Sijali ni watu wazuri namna gani, jinsi walivyo waaminifu, ikiwa hawasemi sawa sawa na sheria na manabii, Biblia ilisema hawana uzima ndani yao. Unaona, Daudi alifikiria alikuwa sahihi, alikuwa mwaminifu. Hawa makuu wale walifikiria walikuwa sahihi, walikuwa waaminifu, lakini walishindwa tu kumtaka shauri Bwana kuhusu hilo. Na wangalilifanyaje hilo? Labda walisema tuliomba sana, lakini hiyo haikuwa njia ya Mungu ya, ku, ya kulifanya. Aliahidi kwamba hatafanya neno mpaka kwanza wafunulie watumishi wake manabii. Na hapo alikuwa amesimama Natanieli kati yao, na kamwe hawakumtaka shauri. Sasa soma sura chache zilizo zinazofuata za mambo ya nyakati hapa, na utaona wakati Daudi alipoketi katika nyumba ile na kusema ni sawa, na Tanieli alikuwa ameketi pamoja naye, kwamba nikae katika nyumba ya mierezi na, na, na sanduku la Mungu linakaa chini ya hema huko nje, na akapata kutoka kwa Bwana jambo la kumwambia afanye naye, alikuwa amekosea. Kwa hiyo Mungu alisema, mwambie mtumishi wangu Daudi, ninampenda, nilimfanyia jina kama watu wakuu duniani, lakini siwezi kumruhusu alitende. Waona, alinikosea. Waona, sitamruhusu alitende. Nitamleta mtu mwanawe, atainua nyumba ya milele ya Mungu. Na huyu alikuwa Daudi bila shaka ambaye Sulemani alikuwa alikuwa mfano wake, lakini basi alishindwa. Kila mtu lazima hana budi kushindwa, kila mwanadamu hana budi kushindwa. Mungu ndiye pekee ambaye hawezi kushindwa, hawezi kushindwa. Hilo ni jambo moja ambalo Mungu hawezi kufanya ni kushindwa. Na Mungu ni Neno, na neno haidhuru inaonekaneje, lazima lije. Njia hii nyingine litakuja jinsi hasa neno lilivyosema. Sasa kumbuka, ya kupasa ufuate majira, muda Unaona na majira unayoishi wakati gari na kuthibitisha hilo, kuona kwamba ni kweli kabisa. Sasa kuchukua lazima hizo zote neno lote mifano yote na mambo yale, kisha angalia unapokaa, fikiria juu ya wakati tunaoishi. Angalia kule ng'ambo ya kwamba karibu moja asili asili kumi ya dunia iko tayari kuzama. Sayansi inasema hivyo, wanaangalia saa. Miaka mitatu iliyopita walisema ni usiku manane kasoro dakika tatu tu, uende ikawa ni dakika moja uende ikawa ni nusu dakika. Sasa walisema, alitatendeka katika kizazi chetu, yaweza kutendeka mnamo dakika tano. Na angalia jambo jingine alilosema miaka mitano. Sikusema hilo sasa, yeye alisema hilo, yule mwanasayansi. Wanasongamana kutoka kutoka California, California kama nzi. Unaona vema, siku ile Lutu aliotoka Sodoma, siku ile ile ilinyesha mvua ya moto juu ya nchi. Mojawapo ya siku hizi Mungu atachukua ujumbe wetu nasi tutaondoka hapa. Kitu fulani kitatokea bila shaka, kanisa lita on... litakapoondoka mwili wake, bibi harusi wake. Sasa nataka kuwa o kuwasomea andiko na na nanawataka mlisome pamoja nami. Nataka mfungue katika Kumbukumbu la Torati nne. Katika kufunga, nafikiri ya kutosha, labda yamekwisha neno, mpate kuelewa. Kumbukumbu la Torati nne, nitasoma mahali pawili humu ndani, na kwa kanisa hili na kwenye kanda, watu wanaosikiza kanda na watu katika sehemu zilizounganishwa kwa redio wanaosikiza nchini kote na watakeni msikilize ili kwa makini na msikose. Hii ni jambo ambalo mimi kumbukumbu kumbu la Torati sura ya nne. Sasa nitaanzia msari wa kwanza, nataka kusoma ms -mi msari wa kwanza, kisha nitasoma msari wa ishirini na tano na ishirini na sita. Maweza kusoma yote mtakapofika nyumbani, lakini kwa, kwa, kwa tu muda ili tupate kuondoka katika wakati, sababu sina budi kurudi tena usiku wa leo. Bwana kipenda sikilizeni akinena nabii, na huyu alikuwa katika uwepo wa Mungu alijua ambao alikuwa anazungumzia. Sikilizeni. Na sasa, e Israeli, sikilizeni amri na hukumu ni wafundishazo, ili mzitende mpate kuishi na kuingia na kumiliki nchi awapayo Bwana Mungu wa baba zenu. Hilo ni mfano wa ule utawala wetu wa miaka elfu Msiliongeze neno ni waamurulo, wala msilipunguze. Msiongeze kitu kimoja kwenye hilo na msipunguze kitu kimoja toka kwa hilo. Kaeni semeni tu lisemavyo mpate kuzishika amri za Bwana Mungu wenu ni waamuruzo. Macho yenu yameona aliyoyatenda Bwana kwa sababu ya Balpeori, maana watu wote waliomfuata Balpeori Bwana Mungu wako amewangamiza kutoka kati yako. Sasa ninyi ni wateule kutoka katika madhehebu hayo. Mnaona, mnaona, bali ninyi mlioambatana na Bwana Mungu wenu mnaishi kila mmoja wenu hata leo, hamkufa pamoja na madhehebu yenu, mnaishi. Sasa na katika uwepo wa Mungu kwa kufunga usilikose, mstari wa ishirini na tano. Sasa wanapoingia nchini mle sasa, angalia kitakachotendeka, utakapozaa and... wana wana wa wana sugar, na mki, mkishakuwa katika nchi siku nyingi mkajiharibu wenyewe, hilo ndilo lilitendeka li na kujifanyia sanamu za kuchonga kitu kingine au kwa umbo la kitu chochote, mkafanya ambayo ni maovu machoni pa Bwana Mungu wako na kumtia asira. Sikilizani, nawashuhudizia mbingu na nchi hivi leo, mnaona kwamba karibu mtangamia kabisa juu ya nchi au mahali ambapo mwivukiayo Yordani kuimiliki, hamtafanya siku zenu ziwe nyingi juu yake, ila mtangamizwa kabisa. Huyo alikuwa Musa akinena na Israeli baada ya yeye kuthibitishwa na Mungu kwa nguzo ya moto na kujua, alithibitishwa kuwa mtumishi wa Mungu kuwaongoza watoke, na kabla hawajakwenda katika nchi ile, kabla hawajaingia, Musa alisema sasa maneno niliyonena kwenu, naita mbingu na, na nchi kushuhudia dhidi yenu, mkiongeza kitu kimoja kwake au kuondoa neno moja kutoka kwake hamtadumu katika nchi awapayo Bwana Mungu. Nasema vivyo hivyo katika jina la Yesu Kristo, usiongeze kitu, usiondoe, kuliwekea mawazo yako wewe. Sema tu yaliyosema katika kanda hizo. Tenda sawasawa sawa kabisa na vile Bwana Mungu amekuamuru kutenda, usiongezee kwake yeye. Kama kawaida, hutimiza ahadi yake kwetu. Kila ahadi aliyotoa ameitimiza. Aliwambieni yatakayotendeka, na je yalitendeka? Nazileta mbingu na nchi mbele yenu leo kuwahimiza Mungu. aliwa- aliwahi kusema chochote ambacho hakutimiza? na kutenda sawa sawa na alivyosema, angetutendea ametenda sawa sawa hasa na alivyosema angetenda. Hiyo ni sawa hasa, ataendelea kufanya vivyo hivyo. Usiliongezee, usilipunguzie, liamini tu, na nawe utembee kwa unyenyekevu mbele ya Bwana Mungu wako, kwani tunakaribia kuingia katika nchi ile. Ndipo utarudi utarudia maisha kama haya tena, utarudi kama kiumbe kisichokufa. Utarudi dhambi itakapokuwa imeondolewa, shetani atakapofungwa, na kwa miaka elfu moja utaishi juu ya nchi hii ambayo Bwana Mungu wako amekupa, maana wapole watairithi nchi. Heri yeye azitendaye amri zake zote, ili awe- aweze kuwa na haki ya kuingia katika mji ule, kwani huko nje wako wachawi, waongo, wazinzi na mbwa. Hawataingia humo, ni kwa waliokombolewa tu na kwa wale waendao katika amri zake. Usichukue kitu kipya, vinaruka kila mahali na kutakuwa na zaidi hayo yatakayokuja, lakini usichukue Mambo haya mapya Bwana Mungu wako amekutangazia, lio kweli. Bwana Mungu wako amethibitisha kweli ni nini kwa neno lake na kwa Roho wake. Si kwa uweza wala si kwa nguvu, bali ni kwa roho yangu. Na Roho Mungu anawatafuta wale ambao wanamwabudu katika roho na kweli. Neno lake ni kweli na amethibitisha vizuri kabisa kwamba Yesu Kristo ni ye yule jana, leo na hata milele. Amewaonyesha ninyi mbegu za jioni, ameifunua kwenu katika neno, amethibitisha hilo kwenu kwa roho wake. Msianzishe au kujaribu kuunda dhehebu kamwe, msijaribu kujenga juu ya kitu so chochote kingine, lakini dumuni wanyenyekevu mbele za Bwana Mungu wenu, kwani yaonekana kama malango huenda yakafunguliwa ya, ya, ya kuingia katika nchi ya ahadi hivi karibuni. Are... basi na tuingie kwa kuimba kwa kweli na shangwe, wakati bibi na bwana harusi wanapochukua mahali pao kwenye kiti cha enzi ishini wenyekevu ishini wenye kupendana pendaneni, msiingize kama kitu kati yenu. Ukiona kitu kinakuja moyoni mwako dhidi ya mtu fulani, kitoe papo hapo, usimwachie. Na shetani atafanya awezavyo kuingia kati yenu. Mnaona, msiache hilo litokee. Mtu fulani mwenye ulimi laini, huenda kaja akakutoa aka katika hilo. Unafikiri waliweza kumshawishi Musa atoke katika uwepo wa Mungu, ambapo alikuwa amesimama pale na kuliona la Bwana la hatulipunguzi au kuliongeza. Liwekeni tu vile ambavyo Bwana alisema. Hatutaki dhehebu, hatutaki vyama, hatutaki wovu, hatutaki fitina, tutamtaka Mungu, naye ni neno. Sasa natinamiisha vichwa vyetu. Oh e, Mungu, naangalia huku na huko na jicho la kiroho, najaribu kuona kinachotendeka naona neno lako namna lilivyothibitishwa, namna lilivyohakikishwa siku zote, toka miaka thelathini na mitatu hapa Mtoni ulivyosema, na lipo hapa miaka thelathini na mitatu baadaye, na unatenda ulilosema tu, na umetenda ulilonena tu. Bwana, jambo hili naliwe mbali nasi kujaribu kulifanya dogo au kujaribu kulifanya kubwa. Way... niliweke tu vile ulivyo. Just... litengeneza nitembee kwa unyenyekevu na kukufu hata wewe the... hawa ndio wao Bwana, ambao umewatoa kwa huduma mbali na wale wana- wanalala nchini pande zote za dunia Makaburini hapa yanashikilia wengi wa wale wanaongoja, watakatifu waliobarikiwa. Lakini kama ilivyosema, sisi tulio hai tuliosalia tutawatangulia wao wa waliolala, barapanda italia, nao waliokufa watafufuliwa kwanza, kisha tutanyakuliwa pamoja nao. Utukufu wa Mungu utakapokuwa duniani utalificha kanisa toka kwa ulimwengu, hata hautaliona liendapo. Baba Mungu, waweke hawa mikononi mwako, ni wako naomba Mungu kwamba siku zote tutatembea kwa unyenyekevu mbele zako. Hatujui ni muda gani, hatuna hamu ya kujua ni muda gani. Si kazi yetu, ni kazi yako. Si mapenzi yetu kujua utakuja lini ni mapenzi yetu Bwana kuwa wenyekevu hata utakapokuja na kutembea pamoja nawe. Tunataka sana wewe kujifirisha, kujifirisha mara kwa mara, Baba kati yetu, tupate kuona kwamba bado tutatembea pamoja nawe. Tusamehe dhambi zetu zilizopita, tuongoze na utulinde na kila mtego wa Ibilisi. Kwa ajili ya siku zijazo, tuongoze na utulinde. E, Mungu baba yetu, tusamehe dhambi zetu na utusaidie kuwa watoto wako tu watu wa tabaka maskini tu, waliokataliwa na watu wa dunia hii na madhehebu ya makanisa. Tunaona mwisho, na tunakushukuru kwa kuona kwa jicho la kiroho katika neno lako kuona wakati wa mwisho, kwani mambo yote haya lazima yafikie, kule kupigwa kwa mawe kukutoka mbinguni. Tusaidie Bwana, tusiwe hapa siku ile, lakini tuwe tumekwenda katika uwepo wako, kuruka hadi kifuani mwako. Ponya wagonjwa na wanaoteseka, Bwana. Twaomba ya kwamba usiku huu utatupa ibada kuu. Twaomba kusiwe na mtu mnyonge miongoni mwetu kwa sababu ya uwepo wako, Bwana. Mioyo yetu na ikuelekee wewe daima, na twajua Bwana kwamba fedha, mali, mambo ya ulimwengu hayana maana, ni ya muda tu, yote lazima yatoweke Just... kazi zetu, mahali petu, rafiki zetu, kila kitu hakina budi kuondolewa. Haidhuru tu matajiri, tu maskini, tunapendwa au hatupendwi jinsi gani, yote hayana budi kuondolewa, no. Lakini kuna kitu kimoja tu hapa ambacho ndio kiini cha kuwepo kwetu humu, na hicho ni Yesu Kristo. Kwa hivyo Mungu, hebu natuweke kando kila kitu ambacho si cha maana na kushikilia wewe, naye ni neno. Tujalie Bwana, neno lililothibitishwa la saa hii Neno lililo thibitishwa la siku za Musa lilikuwa Yesu. Neno lililo thibitishwa la siku za Isaya, Eliya, Yohana wote lilikuwa Yesu na neno lilothibitishwa leo ni Yesu, yeye yule jana leo na hata milele. Tusaidie Bwana kuamini hilo, kuona hilo na kutembea ndani yake tu- tunaomba katika jina la Yesu. Na huku vichwa vyetu vimeinamishwa, nataka kujua kama kuna wengine ndani hapa ambao kamwe hawajafikia ile hatua kuu inayotosheleza Unaliamini hilo, lakini kuliamini tu hakutoshi. Naamini kwamba mke wangu alikuwa msichana mzuri, nilimjua baba yake, mama yake, nilimjua kwa miaka na miaka. Aliishi maisha yaliyonyoka, ninaamini alikuwa mwanamke mzuri, lakini hilo halikumfanya wangu, hapo wangu mpaka yeye nilipomkubali, aliponikubali. Sasa Yesu anataka kukubali, utamkubali na kuwa sehemu ya neno lake, kama hujafanya hilo huku, vichwa vyetu vimeinamishwa na mioyo yenu imeinamishwa, natumaini hakuna nafasi kwa mwito wa madharauni hapa. Siamini sana hiyo kwa vyovyote. Naamini Mungu ukuzuru papo hapo ulipo. Nyosheni mikono yenu mseme, ndugu Branham, nikumbuke katika maombi. Nataka na kufanya hilo. Mungu akubariki mimi, Mungu akubariki jamani, mikono kila mahali. Nataka kuwa hivyo. Mungu akubariki ndugu, Mungu akubariki ndugu, ndugu, ndugu, ndugu, ndugu wote mlio hapa nataka kuwa hivyo. Mungu abariki kwa kweli, nataka kuwa hilo. Naliona na, na, na, vyema. Sasa natazama rafiki, huenda kukawa na kitu kidogo kama tu hilo. Basi kuna kitu fulani kimekuwa kiini chako mali na hilo uko karibu sana nacho, unakiangalia unakiona, umekiona, una kwa miaka kadhaa kikisogea, unakiona kikikomaa. Sasa kama hilo linamaanisha kila kitu kwetu na hakuna kitu kingine kinacho kinachodumu isipokuwa hicho, kwa nini usikipe kisogo kitu hicho ulichokuwa ukiangalia na kuweka moyo wako kwake, ambaye ni kiini cha maisha yote ya hapa? Baadaye ni yeye Mbona usifanye hilo wakati tunapoomba pamoja? Mungu mpenzi, hapo pana mikono ya wanaume, wanawake, wavulana, wasichana, hata wahudumu wameinua mikono yao juu. Wao walitaka ku, kusema kwamba walitaka kiini chao kiwe ni Bwana Yesu. Like, na bado inaonekana kama hawawezi kulitenda. Kuna kitu kinawavuta hivi na vile, huenda ikawa ni debu, uende ikawa ni mtu, uende ikawa ni dhambi, uende ikawa ni kitu wanachoficha si moyoni mwao. Sijui Bwana, wewe unajua hata iwe ni nini na iwe hivi. Bwana, unapoita wengine umekwisha waita ni wako. Wow! Na wakati unawaita, na waachilie hiyo hiyo dhambi inayowasumbua, kama Biblia ilivyosema, na tuweke kando kila mzigo mzito na dhambi ile ituzingayo kwa upesi, ili tupige mbio kwa saburi katika yale mashindano yaliyowekwa mbele yetu, tukimtazama nani? Kazi yetu? Dhehebu? Jamii yetu? Halmashauri? Kristo, mwenye kuanzisha na mwenye kutimiza imani ye, imani tuliyo nayo katika yeye. Tenda hilo Baba kwa ajili yetu leo, kwani tunaomba hilo katika jina lake na kwa utukufu wake. Sasa ni wako Bwana, tenda nao kama uonavyo yafaa, tenda nasi kama uonavyo yafaa, tu wako, katika jina la Yesu, amina. nina mpenda Mmesahau chakula cha jioni, mmesahau kama watoto wote ni salama kule nje katika gari au la, mmesahau yote kuhusu wakati uliopita, na kutambua hicho unachokisikia ni nini sasa kinafanyika mwili mbele yako siku kwa siku unaona. Acha hilo liwe kiini cha lolote, hata mambo yaliyosalia yaondoke, yataangamizwa kwa vyovyote. Lioendelea tu kumfuata kama Elisha alivyomfuata Elia na, na tumfuate, kwani nasi lazima tutwaliwe juu pia siku moja. Tumeona gari la moto ambalo lilimtoa kaburini, tunalihisi kati yetu sasa. Siku moja ataenda kufungulia farasi vijijini lo huwezi karibu kabisa tu kufumba macho yako na umuone yeye akining'inia kule. Ninampenda, nimpende mwingine yupi? Ninampenda kwa kunipenda kwanza, kaninunulia poko Kila wakati ninaporudi nyumbani mtu fulani amekwisha kuaga dunia. Nitaondoka miezi michache, nirudipo, mtu fulani ameaga dunia. Ninapatwa na huzuni kila wakati nijapo. Hivi majuzi, mvulana tulisoma shuleni naye, alipokuwa akija barabarani, alisema huu jambo bili. Nilimtazama, alikuwa ni kijana mdogo mwenye sura nzuri, nywele nyeusi zinazo meta meta zimechanwa kuelekea nyuma. Sasa ni nywele kama theluji, alikuwa amenyoka sana, ana, ana kitambi hivi. Nilisema hu jambo jimu, nilimwangalia, nikamsikitikia. Nilifikiri Mungu mimi na mvulana huyo, mimi na mtu yule, tu na ombi mmoja basi. Najua siku zangu zimehesabiwa, najua si muda mrefu sana uliosalia ninaangalia pande zote, nafikiri nifanyeje. Bwana nisaidie, sitaki kukutangulia, nataka nidumu moja kwa moja moja kwa moja nyuma yako, wewe ongoza njia. Na mimi naangalia, nafikiri miaka hamsini na sita, lo, jamani, haujasalia muda mrefu sana. Nami naangalia chini na muona rafiki yangu mzuri Bill Dauch akikaa pale miaka sabini, nami, Willi, sabini nami, tatu, na miwili sabini na mitatu. Naangalia pande zote, nawaona watoto hawa wakifikiria vipi, nitangojea mpaka niwe mzee kama ndugu Branham? Nitawazia hayo mpenzi, hii inawezekana usilione hilo, naona shaka sana kwako kwa kuliona hilo, unaona. Lakini hebu fikiria tu kama ndugu Bill Dauch akimaliza siku hii, ataishi zaidi ya mamia ya watu wenye umri wa miaka kumi na mitano kumi na sita wanakufa kila si, kila saa. Kwa hivyo tu, kuna tofauti gani? Una umri gani? Unafanya nini kuhusu saa unayoishi? Unamfanyia nini Yesu wakati huu? Unaona lo, unataka kumuona yeye? Nataka kuona saa ile nitakapoiona mili hii yote hii mizee imebadilishwa kuwa, kuwaona wamebadilika katika muda wa kufumba na kufumbua. Kama hilo sivyo, basi sisi ni watu wapumbavu kuliko wote. Kulene, kunyweni na mfurahi, kwani kesho mnakufa. Naona uu uh, kama mnyama tu unakufa na kuingia katika takataka, na hayo ni mwisho. Lakini kuna isiyokufa, nafsi isiyokufa inayoishi ndani yako, ndugu tumekwisha sikia toka mbinguni, tumekwisha liona likithibitishwa. Tunajua yeye yuko na kwamba uwapa thawabu wale wa mtafutao kwa bidii. Sasa yenye washiriki wa mwili wa Kristo, tunapoliimba hilo tena, na watakeni mketi katika viti vyenu na kupeana mikono, tunapoimba hilo tena, ninampenda msalimie tu ndugu yako dada, ninampenda kwaku ni penda Richard Mnapenda mwili wake semeni amina. Basi pendaneni, amina. Hilo ni kweli. Hivyo watu wote watatambua ya kuwa ninyi ni wanafunzi wangu mkiwa na upendo ninyi kwa ninyi. Sasa nimeweka mikono yangu juu ya vitambaa hivi, kama itawalazimu kuwa navyo kabla ya usiku. Nitamwomba ndugu Richard Blair, Mungu alijibu sala yake, e, na ndugu yule mwingine hapo akiomba hivi majuzi, kumrudisha yule mvulana mdogo ambaye anaketi kati yetu leo, ambaye anaishi kwa sababu ya imani yao katika Mungu. Na sasa nitamwomba aturuhusu tuondoke katika neno la maombi katika muda mchache tu ujao, ili tuweze kuja tena usiku huu. Ni kama saa sita na dakika tano kwa saa ile, nami nawatakieni mrudi usiku huu kama mkiweza, kama kama mpo, kama huna budi kwenda nyumbani, Mungu na akupe safari njema barabarani na akusaidie na akulinde. Kama waweza kubaki na unataka kubaki, unakaribishwa kubaki hapa. Mungu awe pamoja nanyi. Sasa hata tuo nane huko juu, hata hebu tuinue mikono yetu kwa tuo nane kwa chekwema Ondoka katika nyumba ya Mungu kwa maombi, kwa unyenyekevu, tukitumaini tutakutana tena usiku huu. Kama hatukutani, Mungu awe nanyi sana tutakapoonana tena. Na tunamisha vichwa vyetu sasa, ndugu Blair.